Vietinbank CN8 hay Hội sở NHCP

Vừa qua, mình vừa mới được Vietinbank gọi điện bổ sung đi làm cho CN8. Mình rất mừng, nhưng vấn đề là khi biết tin rớt Vietin mình đầu quân cho một NHCP nhỏ (k tiện nói ra vì sau này còn đi làm nữa), cũng gần hết 2 tháng thử việc rùi. Bây giờ mình đang rất phân vân, k biết chọn NH nào. Sau đây là những bộc bạch của mình, mong các bạn, các anh chị chia sẻ kinh nghiệm. Xin cảm ơn các bạn và các anh, chị!
Ở NHCP kia mình được làm vị trí mà mình mong muốn và đúng chuyên ngành được học, lại được làm ở hội sở nữa, cơ hội thăng tiến rất cao (vì bộ phận mình làm rất quan trọng và có thể thuyên chuyễn sang nhiều bộ phận khác được). Công việc hơi vất vả một tí nhưng rất vui. Tuy là NHCP nhỏ nhưng chế độ đãi ngộ cũng khá, lương tháng cũng hơn 6tr (đã cộng phụ cấp) Các anh chị và các bạn chung phòng cũng rất thoải mái, nếu công việc nhìu thì phải ở lại làm ngoài giờ, còn k thì về sớm (tùy mỗi người, có thể đem cv về nhà làm)
Thật sự, CN8 chưa có nhiều thông tin, các bạn nào có thì chia sẻ cho mình nha. Đậu Vietin mà k đi làm thì thấy rất uổng, vì thương hiệu Vietin bạn nào cũng biết nó mạnh cỡ nào rùi đấy. Nhưng thấy các anh chị đả đi làm chia sẻ rằng, cho dù là vietin hay BIDV hay Vietcom thì cũng phải tùy chi nhánh, nếu gặp phải chi nhánh làm ăn k hiệu quả thì thà ở hội sở NHCP nhỏ còn tốt hơn. CN8 Vietin thì mình làm ở vị trí QHKH, nghe nói chạy doanh số rất nhiều, nếu k đạt chỉ tiêu thì chỉ được ăn lương V1 thôi. Hơi lo, vì nếu chỉ tiêu cao, k đạt được thì k những lương thấp mà cơ hội thăng tiến thì bằng 0 rồi :(
Áp lực công việc với mình k thành vấn đề, quan trọng là chế độ lương thưởng (phải đủ sống và phải phù hợp với số lượng cv và áp lực mà mình phải chịu đựng) và cơ hội thăng tiến.
Nếu cả 2 đều là 2 chi nhánh thì mình đã chọn Vietin rồi, nhưng ở đây là hội sở NHCP nhỏ và CN8 (một chi nhánh mình chưa có thông tin gì về tình hình kinh doanh) cho nên mình rất phân. Mong các bạn cho ý kiến giúp mình nhé.
Một lần nữa xin cảm ơn các bạn và các anh chị :)
Chào thân ái ;))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chưa chắc vào làm QHKH của Vietin thì học được nhiều kinh nghiệm nhé, nhà nước có những đặc thù riêng, làm NHCP năng động hơn đó bạn, mà HO nữa thì quá tốt, bạn windyrock nói đúng đó, còn con số cụ thể bạn hỏi ra làm gì, tin tức nhạy cảm ai dám công bố cho bạn...nhưng HO thì HO, bạn cũng cẩn thận, xem coi NH nhỏ này có liên quan "liên minh ma quỷ" kia không, với lại đủ sức qua cơn sóng gió này không, không khéo sát nhập thì bạn cũng mất việc...hoàn cảnh mình cũng như bạn, haha, có điều vị trí đang làm hiện tại thì ngược lại^^

chưa chắc vào làm QHKH của Vietin thì học được nhiều kinh nghiệm nhé, nhà nước có những đặc thù riêng, làm NHCP năng động hơn đó bạn, mà HO nữa thì quá tốt, bạn windyrock nói đúng đó, còn con số cụ thể bạn hỏi ra làm gì, tin tức nhạy cảm ai dám công bố cho bạn...nhưng HO thì HO, bạn cũng cẩn thận, xem coi NH nhỏ này có liên quan "liên minh ma quỷ" kia không, với lại đủ sức qua cơn sóng gió này không, không khéo sát nhập thì bạn cũng mất việc...hoàn cảnh mình cũng như bạn, haha, có điều vị trí đang làm hiện tại thì ngược lại^^

Cảm ơn bạn nhìu vì những thông tin bổ ích nhé :)
Mình chỉ mún hỏi là nợ xấu nó nhìu là chính xác hay k thôi chứ k dám hỏi số liệu thực tế, hì ^^
Đau đầu thiệt :-<

Cảm ơn mọi người nhiều nhé! Mình còn đúng 1 tuần để quyết định.^ ^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Anh chị nào đi làm rùi cho em xin í kiến với, em chỉ còn 1 tuần để quyết định nữa thôi :(

Anh chị nào đi làm rùi cho em xin í kiến với, em chỉ còn 1 tuần để quyết định nữa thôi :(
Hi, chào bạn ^^ Mình đọc được topic này của bạn khá muộn, hix, không biết bạn đã quyết định sẽ chọn bên nào chưa. Nếu mình là bạn, mình sẽ chọn tiếp tục làm ở HO của Ngân hàng TMCP kia chứ ko chọn Vietinbank, hic, làm QHKH của Vietinbank cũng rất áp lực và lương thưởng cũng ko cao lắm đâu. Khi chọn 1 công việc, quan trọng nhất là được làm công việc mình thích và không khí làm việc thoải mái ^^ Chúc bạn sớm tìm được quyết định đúng đắn cho mình nha :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,801
Thành viên mới nhất
MB661
Back
Bên trên