Vietcombank Vietcombank Trung Đô (Nghệ An) tuyển dụng 09 Nhân viên Khách hàng & Giao dịch viên [17.10.2012]

Đi thi về mà bùn hết cả người. Có ai nhớ câu nào khoai khoai thì post lên đây thảo luận đi:D Năm sau mình thi lại còn có cái mà ôn :'((

1. doanh nghiệp có nhu cầu tài chính lớn nhất khi nào. a, đầu tư sản xuất; b, ổn định' c, suy thoái.
2. Một người gửi đều đặn 10tr vào ngày 1/1, hỏi đến ngày 31/12 của 10 năm sau người đó có bao nhiêu tiền, biết lãi suất tiền gửi 10%.
3. Giá cổ phiếu VCB có khả năng tăng giá trong 1 ngày là 60%, 40% là giảm giá. hỏi xác xuất giá Cổ phiếu VCB tăng đúng 3 ngày trong số 4 ngày?
....

1. doanh nghiệp có nhu cầu tài chính lớn nhất khi nào. a, đầu tư sản xuất; b, ổn định' c, suy thoái.
2. Một người gửi đều đặn 10tr vào ngày 1/1, hỏi đến ngày 31/12 của 10 năm sau người đó có bao nhiêu tiền, biết lãi suất tiền gửi 10%.
3. Giá cổ phiếu VCB có khả năng tăng giá trong 1 ngày là 60%, 40% là giảm giá. hỏi xác xuất giá Cổ phiếu VCB tăng đúng 3 ngày trong số 4 ngày?

....
1. Câu này mình nhớ là nhu cầu vốn thấp nhất chứ phải lởn nhất đâu nhỉ => Nên mình chọn ổn định :-ss
2. 175,..
3. 4*0.6^3*0.4= 34.6% ( mới thi cao học cách đây 2 tháng nên còn nhớ tí xs) :-s

1. Đặc điểm cho vay thấu chi
a. Ls cao hơn thong thường, trên tk vãng lai
b. Phục vụ nhu cầu VLD, trên tk vãng lai
c. Luôn có tsdb….
2. Chi phí nào thể hiện trên bctc ( Chọn nhiều đáp án)
a. Cp tài chính
b. cp nhân viên
c. chi phí khấu hao

8-} bạn nào sau này đi thi thì nhớ học cả chứng khoán lẫn xác suất vi vĩ mô đi nhé, đề cứ gọi là thôi rồi
nhớ đc mấy câu như mấy bạn trên, còn có chỉ số VNI và HNX tính như thế nào; nếu vòng quay vốn giảm, lượng tiền cung ứng tăng thì thu nhập ntn; GDP tiềm năng; 1 câu bài tập ngân hàng mua trái phiếu 1/4/2005; Bancassurance là gì; Tiền gửi thanh toán đc phép làm gì; mở thẻ visa cho con 16t đi du học thì phải làm gì......

Mình chỉ nhớ sơ sơ vậy ko chính xác lắm, biết thế này mượn bạn kia xúc xắc rồi =))
:( ko hy vọng gì vòng phỏng vấn cả

Hôm nay 2.11 rồi. theo như lời đồn ở trên thì sẽ có điện thoại gọi đến! bạn nào đc gọi thì thông báo cho cả nhà nhé! để t đỡ hóng 8->

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,767
Thành viên mới nhất
8xbet0bet
Back
Bên trên