Vietcombank Vietcombank CN Thành Công (Hà Nội) tuyển dụng 07 cán bộ nghiệp vụ [20.05-23.05.2013]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bạn tạo một Phiếu cam kết sẽ nộp Giấy chứng nhận tốt nghiệp/Bằng tốt nghiệp ngay khi nhận được từ trường. Vì VCB nhận hồ sơ của SV HVNH, mà nhiều SV năm cuối muốn ứng tuyển, ai cũng rơi vào trường hợp của bạn. Nếu VCB k nhận thì thiệt cho VCB rồi, mất bao nhiêu ứng viên tiềm năng:D

Sắp tới sẽ có đợt tuyển của CN Chương Dương bạn nhé. VCB ghi như vậy giúp ứng viên "xác định mục tiêu chinh phục" luôn:D

Anh Cóc ghẻ cho em hỏi với ạ:
1. Phiếu cam kết nên viết tay hay đánh máy ạ?
2. Đơn xin việc viết tay thì nên viết bằng tiếng Anh hay tiếng Việt ạ?
3. Ngoài bảng điểm ra thì em không thấy VCB có yêu cầu gì khác để phân loại thí sinh nữa ạ @@ Vậy họ sẽ loại thí sinh dựa trên tiêu chí gì ạ?
4. Theo anh nên nộp CN Thành Công hay CN Hoàn Kiếm ạ?
Em cảm ơn anh ^^

3. Ngoài bảng điểm ra thì em không thấy VCB có yêu cầu gì khác để phân loại thí sinh nữa ạ @@ Vậy họ sẽ loại thí sinh dựa trên tiêu chí gì ạ?
Em cảm ơn anh ^^

Góp ý với em! nếu chưa có bằng tốt nghiệp, thì em không nên đi nộp làm gì cho mất công. VCB chưa bao giờ nhận hồ sơ của các ứng viên chưa tốt nghiệp cả, em có làm cái phiếu cam kết gì gì đó cũng phải mang hồ sơ về thôi.

- Trung tâm đào tạo và sát hạch lái xe THÀNH CÔNG

- Địa điểm sát hạch của các trung tâm đào tạo lái xe ô tô

- Sát hạch viên trực tiếp giảng dạy

- Học và thi ngay tại trung tâm - cam kết đầu ra

LH: 093.785.9665 - Minh Tú - phòng tuyển sinh và đào tạo

anh xem lại cái này xem, vẫn được nộp mà a
Bản sao công chứng: Bằng tốt nghiệp Đại học (hoặc giấy chứng nhận tốt nghiệp đối với những sinh viên mới ra trường chưa nhận được bằng tốt nghiệp); Bản sao kết quả học tập Đại học;Chứng chỉ Anh văn C; chứng chỉ Tin học B; Giấy khai sinh.

- - - Updated - - -

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho em hỏi với. Nếu em có bằng cử nhân công nghệ thông tin rồi thì không cần cái chứng chỉ tin học B kia nữa phải không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ!

- Bằng tốt nghiệp tạm thời nộp vẫn okie, đi thi bình thường nhá( đối vs trường học viện ngân hàng, còn trường khác thì ko biết)
- Cho mình hỏi là hồ sơ gửi theo đường bưu điện được không nhỉ? giờ mà mò lên hn nộp mỗi cái hồ sơ rồi về thì cũng nản nản rồi:(

Góp ý với em! nếu chưa có bằng tốt nghiệp, thì em không nên đi nộp làm gì cho mất công. VCB chưa bao giờ nhận hồ sơ của các ứng viên chưa tốt nghiệp cả, em có làm cái phiếu cam kết gì gì đó cũng phải mang hồ sơ về thôi.

Em cảm ơn anh. trường em HVNH hình như đợt này chưa cấp Giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì phải ạ :(( nên ko biết có nộp được không nữa :((( HVNH phải tầm tháng 6 may ra mới cấp Giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời :|

Đánh dấu cái Vietcom thứ 2. Nhưng mà đến cuối tháng 6 mới có giấy chứng nhận tốt nghiệp. Làm cái cam kết thế nào không biết. Lại còn đơn xin việc viết tay nữa. Có phải chỉ cần điền vào cái đơn xin viêc có sẵn trong bộ hồ sơ không ạ? Hay là viết tay từ đầu đến cuối luôn hả anh chị?

Các anh (chị) cho em hỏi là bên VCB có như bên BIDV, tức là chỉ nhận 1 lượng hồ sơ nhất định, đến khi đủ thì ko nhận nữa ko ạ?
Cho em hỏi thêm nữa là ở Chi nhánh Hoàn Kiếm còn có ghi rõ các vị trí tuyển, nhưng bên chi nhánh Thành Công, chỉ thấy ghi tuyển 7 cán bộ nghiệp vụ, nghĩa là thế nào ạ?
Em cảm ơn!
Vietcombank không giới hạn số lượng hồ sơ bạn à, nhận hồ sơ đến ngày cuối luôn đó ^^

Bên CN Thành Công không ghi, như comment trước của bạn Cóc, bạn có thể để trống vị trí ứng tuyển, khi đến nộp hỏi trực tiếp những vị trí có nhu cầu tuyển dụng rồi chọn vị trí bạn thích và điền vào hồ sơ;)
Mà chứng chỉ Toeic công chứng thế nào nhỉ? có phải dịch k?
Có phải dịch thuật, công chứng chứng chỉ nước ngoài ở quận nhé ^^
Em cảm ơn anh ^^
Mình trả lời theo những gì mình biết nhé;)

1. Phiếu cam kết nên đánh máy bạn ak
2. Đơn xin việc viết tay, bằng tiếng Việt là được rồi bạn ak:D
3. VCB có nhiêu cách để phân loại thí sinh lắm. Vị trí đòi hỏi chiều cao sẽ soi chiều cao khá kỹ, ngoài ra giấy khám sức khỏe phải có ảnh, có dấu giáp lai, theo đúng mẫu chuẩn & khám ở bệnh viện tuyến huyện trở lên.
4. Nộp CN nào thì do bạn quyết định thôi, nhưng mà nộp CN Thành Công chắc tỷ lệ chọi thấp hơn;))
Đọc lại tin tuyển dụng đi bạn. Yêu cầu tuyển dụng có thể thay đổi theo từng thời kỳ.
- Bằng tốt nghiệp tạm thời nộp vẫn okie, đi thi bình thường nhá( đối vs trường học viện ngân hàng, còn trường khác thì ko biết)
- Cho mình hỏi là hồ sơ gửi theo đường bưu điện được không nhỉ? giờ mà mò lên hn nộp mỗi cái hồ sơ rồi về thì cũng nản nản rồi:(
Với VCB thì phải nộp trực tiếp rồi, trừ trường hợp gửi gắm:D
Đánh dấu cái Vietcom thứ 2. Nhưng mà đến cuối tháng 6 mới có giấy chứng nhận tốt nghiệp. Làm cái cam kết thế nào không biết. Lại còn đơn xin việc viết tay nữa. Có phải chỉ cần điền vào cái đơn xin viêc có sẵn trong bộ hồ sơ không ạ? Hay là viết tay từ đầu đến cuối luôn hả anh chị?
Đơn xin việc viết trên giấy A4 em nhé, không phải cái đơn có sẵn trong bộ hồ sơ đâu ^^

- - - Updated - - -

Mẫu Phiếu cam kết cho các bạn:

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc​
---------------------------------

BẢN CAM KẾT
V/v thiếu bằng tốt nghiệp

Kính gửi: Hội đồng tuyển dụng Ngân hàng TMCP Ngoại thương thương Việt nam -<Tên chi nhánh dự tuyển>

Tên tôi là: Ngày sinh: ......./......./........

Là sinh viên trường........................................................................................

Tôi đã hoàn thành chương trình học, đã bảo vệ tốt nghiệp và đang chờ cấp bằng tốt nghiệp. Được biết Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam - Chi nhánh ……<Tên Chi nhánh> tổ chức tuyển dụng lao động, tôi đề nghị Hội đồng tuyển dụng <Tên Chi nhánh dự tuyển> cho phép tôi được nộp hồ sơ dự tuyển và tham dự thi tuyển vị trí: ……………………….......................................................

Tôi xin hứa chấp hành nội quy thi do Hội đồng thi tuyển đề ra và cam kết sẽ nộp bằng tốt nghiệp trước khi được <Tên Chi nhánh dự tuyển> ký hợp đồng lao động thử việc. Trường hợp tôi trúng tuyển nhưng vì một lý do nào đó, tôi không xuất trình được bằng tốt nghiệp thì tôi chấp nhận không được tuyển dụng vào làm việc tại đơn vị.

Hà Nội, ngày tháng năm
Người viết cam kết
(Ký và ghi rõ họ, tên)​

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên