Viết thư xin việc thi tuyển vào ngân hàng

Cho mình hỏi, có một vài ngân hàng yêu cầu gửi mẫu dự tuyển qua mail, nhưng không yêu cầu thư xin việc. Vậy mình có nên viết thư xin việc không? Nếu viết thì viết trực tiếp trên mail luôn ah? Và trong mẫu dự tuyển mình ứng tuyển một lúc nhiều vị trí thì có nên liệt kê ra tất cả vị trí trong thư xin việc không?

Mình sắp ra trường, chuẩn bị vào công cuộc tìm kiếm việc làm.còn nhiều điều không bi, mong nọi người tư vấn.%-(

mình cũng đang là sinh viên năm cuối, mình nghĩ là NH yêu cầu những gì thì mình làm cái đó. Thư xin việc thì cũng tùy từng ngân hàng thoy c ạ!

Mình đang muốn viết thư xin việc - CL mà không biết viết thế nào: gửi ai cụ thể, mở đầu thế nào cho độc đáo mà lại thật:D

hix..minh cũng là sv năm cuối nè..cũng muốn tìm hỉu về cái này..mọi người giúp nhé.Thanks cả nhà!

banker đâu rui, ra giúp bọn e với đi:) sv năm cuối cần những điều này lém.mọi người chia sẻ thì thật là tốt

viết thư xin việc phải gửi người cụ thể, nhưng chẳng biết ai là giám đốc nhân sự hay trưởng phòng nhân sư:(

Mình thấy đa số ngân hàng (không nói công ty nha) đều có mẫu đơn dự tuyển là file word hoặc excel, các vòng sơ tuyển, phỏng vấn chỉ dùng mẫu đó thôi. Khi nào có quyết định nhận mới bổ sung bằng cấp, SYLL, Giấy khám SK và Đơn xin việc cho đủ bộ. Nên mình thấy Đơn xin việc chỉ cần lịch sự, cơ bản là đủ, không cần ấn tượng làm chi hết.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên