Vị trí nào ngon nhất trong ngân hàng các bác ^^

chào các BANKER thân mến, em là sv mới tốt nghiệp, điểm TB của em khá cao trên 9. đại học ngân hàng,trình độ tiếng anh khá tốt, em muốn định hướng cho mình một vị trí tốt để khởi đầu trong ngân hàng nhưg k biết vị trí nào tốt nhất để phấn đấu ví dụ như: GDV, tín dụng, thanh toán quốc tế, xữ lý nợ...... cám ơn các BANKER!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tùy theo chú muốn "ngon" cỡ nào, điểm cao thế chắc cũng biết mô tả các vị trí hết rùi, tóm lại high risk high return thui.
GDV lương tầm tầm thấp, việc nhiều
Tín dụng: ngon cơ mà dễ die
Back office: tầm tầm nhưng dễ bị đuổi
TGD, CT: chết sớm
Lãnh đạo: ngon, việc nhiều, dễ die, dễ bị đuổi nếu ko dc việc, ko hợp cạ

Chuẩn không phải chỉnh, phấn đấu làm tổng giám đốc, chủ tịch hội đồng quản trị, thu nhập cao nhất, không phải làm gì, không bị áp lực chỗ đó ngon nhất

Xin được hỏi danh tính cocghe được không ạ. Nhờ bạn mà mình đã trở thành 1 trong rất nhiều bankers nhé. Thanks b nhìu nhìu nha. Nhưng lượn qua UB 1 vòng, đoán đoán bạn là MB thì phải. Thấy có vẻ ưu ái và dùng nhiều từ ngữ văn hoa cho ngân hàng này lắm nhé. hi`

vì em mới tốt nghiệp trước mắt muốn tìm vị trí tốt để khởi đầu các banker tư vấn giúp e, còn TGD gì gì thì nhường các bác đi truoc còn em sẽ phấn đấu trong tương lai xa:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em định nghĩa giúp chị, theo em " tốt " mà em nói là như thế nào để chị còn biết mà tư vấn cho

Muốn biết vị trí nào tốt trước hết phải khẳng định mình đã, năng lực mình tới đâu, chủ yếu hãy xem bản thân mình có thể làm tốt ở vị trí nào, vị trí nào thấy mình mạnh thì phấn đấu vào đó, qua thời gian làm việc mới nhận ra tại môi trường làm việc đang có mình có thể làm tốt ở vị trí nào, ví dụ như giám đốc chi nhánh mình đang làm chẳng hạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên