Vì sao Thị Nở có người yêu còn bạn thì không?

Cô đơn là khởi nguồn của mọi sự sáng tạo!!! đến giờ mình vẫn thích độc thân hơn^^
Đồng ý với sinhaof nè :-bd

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình ghét nhất là câu: Nồi nào up vung nấy :mad::mad: Đôi lúc người ta nói vì Thị Nở và Chí Phèo i chan thế :mad::mad:

chưa có người yêu là Duyên nó chưa đến
có yêu nhau nhưng cũng chưa chắc đã đến dc với nhau : có Duyên mà ko có Phận
*tự an ủi* :">

hichic, thế này thì ế thật rồi!!!! mình cũng hiền lắm mà. thi thoảng có ai đá đấm quá thì mới quay lại nhìn mặt, day chán thui!!! hị hị, có cự tuyệt đâu, cũng có đanh đá đâu mà sao mãi vẫn cười một mình thế này! suốt ngày cafe một mih và cafe nhiều mình. Chưa lần nào đc cafe hai mình rùi. Sắp hết sinh viên, sắp hết tuổi đẹp nhất lại càng buồn!:-s

Bạn thân nói: cứ đứa con gái nào dù xấu đến đâu mà có ng yêu thì cũng là đẹp, đứa nào dù xinh mà vẫn k có ng yêu thì vẫn là xấu. "tại sao?". "chỉ khi người ta nhận ra mình có nét đẹp nào đó thì ng ta mới yêu đúng không nào? những đứa k có thì đâu cũng là xấu". haiz, không nói được gì nữa.:(

Đã đọc cái bài báo này khi Trang hạ chia sẻ link trên FB. Thực tình vẫn hay thắc mắc tại mềnh khó tính quá chăng. Suy cho cùng hp hay khổ đau là do nhận thức và suy nghĩ của mỗi ng mà thôi:p.
Gần nhà tôi có chị hàng xóm, cấp 2, 3 học hành lẹt đẹt bt, ĐH thì Hàng hải (cho gần nhà) h làm GV 1 trg trung cấp nào đó. Chị kết hôn vs 1 anh cũng gần nhà chị ( đương nhiên cũng là hàng xóm nhà tôi). Anh này cũng là cán bộ công chức nhà nước, họ có 2 mặt con trai. Nội ngoại gần nhà cs cứ thế lặng lẽ trôi đi. Mẹ tôi bảo cứ như thế lại hay, tao cũng chỉ mong chúng m sướng như con ngta thế thôi. Tôi nghe và ko nói j, ngẫm đi ngẫm lại thấy đúng là HP hay ko là do suy nghĩ của bản thân mình mà thôi.
Cùng là 1 sv, mỗi ng có cách nghĩ cách hành động thái độ vs nó khác nhau. Suy cho cùng cũng chỉ chính họ ms biết đâu là tốt cho họ.
Tôi cũng là con gái. Ngày xưa cũng đặt tiêu chuẩn A,B,C cho ny mình sau này phải thế nọ thế kia. Cái đó ko xấu, bởi tôi cho rằng ty dựa trên mối quan hệ lâu dài chứ k phải kiểu yêu hời hợt cho có, thích thì yêu ko thích chia tay. Đừng đùa giỡn vs tình cảm? Các bạn sẽ phải trả giá đấy =)). Tất nhiên đặt tiêu chuẩn như thế nhưng ko phải chàng trai nào cũng đáp ứng đủ( bới bạn phải xem lại bạn là ai và ở đâu ms đc chứ :">). NHìn chung nghê nghiệp ổn định, có học thức, ngoại hình bt, có chí hướng phấn đấu và 2 ng hợp hợp 1 tý là ok mà. Đâu có j cao sang đâu, mà sao cũng khó thế:D
Trang Hạ nói đúng, bạn ko xấu nhưng Thị Nở ko đặt mục tiêu j cả. NHững cô bạn của tác giả cành bổng cành cao mà thôi. NGta bảo nồi nào úp vung nấy mà. Yêu nhưng vẫn phải có lí trí vì tg lai con em chúng ta sau này nữa :x.
Đấy chỉ là quan điểm của cá nhân mình, chia sẻ thế thôi. Bạn nào ko đồng tình cũng đừng ném đá nhá. He he:x

Mềnh cũng lonely, hậu quả là do đọc truyện nhiều ws.he he

Vẫn alone, phải chăng là hậu quả của việc lỡ yêu Kpop, lúc nào cũng nghĩ "phải lấy người như anh" :))

Có vẻ tất cả các cmt ở đây đều than chưa có ngy:))
Me, too:(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,706
Thành viên mới nhất
Trái cây sấy
Back