:: vì sao MB Hưng Yên tuyển dụng nhưng thông báo danh sách thi chậm??

hôm rồi MB Hưng Yên đăng tin tuyển dụng: http://www.mbbank.com.vn/vi/nghe-nghiep/tuyen-dung/142-tuyen-dung-nhan-su-tai-mb-hung-yen.html
trong có nói rõ là :
Thông tin chi tiết về lịch thi và danh sách ứng viên đủ điều kiện tham dự vòng thi viết tiếp theo sẽ được thông báo trênwww.mbbank.com.vn vào ngày 05/04/2012.

nhưng mình chờ mãi tới 21h tối ngày 06/4/2012 xem trên mạng cũng không có tin đăng,
sáng thứ 7 ngày 7/4/2012 mình vẫn ko thấy tin đăng lên.

và cuối cùng là đây: http://www.mbbank.com.vn/vi/nghe-ng...hung-yen-ho-chi-minh-dong-nai-binh-duong.html mãi đến sáng nay 9/4/2012 mình mới thấy danh sách này được đăng lên trong khi lịch thi viết là chiều ngày 8/4 mất rồi.

mình cũng không hiểu vì sao MB lại nói 1 đằng làm 1 nẻo như vậy nữa, ngày 8/4/2012 thi viết mà sáng ngày 7/4/2012 không có danh sách đăng các ứng viên đủ điều kiện thi tuyển và địa điểm thi thì khác gì đánh đố thí sinh, hơn nữa 7/4 lại là ngày nghỉ nữa chứ.
không hiểu MB tuyển dụng kiểu gì, mất uy tín với các ứng viên, mất uy tín với cả xã hội.

Danh sách này có tối hôm mùng 6 mà bạn, tầm 10h rưỡi đêm gì đó. Bạn có nhầm không vậy ?

Danh sách này có tối hôm mùng 6 mà bạn, tầm 10h rưỡi đêm gì đó. Bạn có nhầm không vậy ?
21h mình ktra ko có.
hơn nữa có ai đăng tuyển dụng lại đăng vào ban đêm ko bạn? trong khi hứa hẹn ứng viên là 5/4 sẽ đăng. đàng hoàng ai đi dấm dúi đăng vào buổi tối hả bạn?
với lại 21h tối ai còn làm việc nữa nên 21h mình kiểm tin lần cuối thì ai cũng đoán là ko còn tin đăng nữa vì hết giờ.

21h mình ktra ko có.
hơn nữa có ai đăng tuyển dụng lại đăng vào ban đêm ko bạn? trong khi hứa hẹn ứng viên là 5/4 sẽ đăng. đàng hoàng ai đi dấm dúi đăng vào buổi tối hả bạn?
với lại 21h tối ai còn làm việc nữa nên 21h mình kiểm tin lần cuối thì ai cũng đoán là ko còn tin đăng nữa vì hết giờ.
Lời đầu tiên mình xin cảm thông với bạn vì sự việc đáng tiếc này tuy nhiên bạn cũng phải thông cảm cho các A/C bên TD của MB, họ đã làm việc cật lực để có thể hoàn thành và đăng DS lên đấy, việc hơn 1200 người cho tất cả vị trí, chứ không phải dấm dúi hay làm khó các ứng viên = cách đăng mụn thế này đâu, như năm ngoái còn gần 12h đêm cơ....

Chia sẻ vs bạn... Đợt tuyển dụng MB lần này theo mình biết thì ko ít bạn bất mãn vs kết quả sơ loại. Nên bạn cũng đừng ấm ức quá làm j bạn ah:)
Hơn nữa đợt này thi xong mình cũng chẳng có nhiều hy vọng thấy hơi BẤT NGỜ vs đề thi lần này.Phải chăng một cơ số chân đã đc an bài trc :))
Mong là phán đoán của mình ko chuẩn để chúng ta còn có nhiều cơ hội hơn:D

Mình đã gặp trường hợp tương tự MB nam định, họ đăng lên xong lại bỏ xuống ngay rồi ko công bố nữa ( ???), chưa hết 1/3 thời hạn nộp hồ sơ. chả hiểu làm ăn thế nào nữa

Đôi khi có những việc chúng ta không thể giải thích được, nhưng vẫn phải chịu vì mình đang đi xin việc mà :D

cái thông báo đó 22h ngày 6/4 mình vào còn chưa có
cứ nghĩ phải sang ngày thứ 7 (vì mình có biết thường họ làm đến hết sáng thứ 7 mà những đợt tuyển dụng thế này số lượng hồ sơ nhiều bộ phận tuyển dụng của MB họ đâu có thể làm theo kiểu đến đúng 12h trưa hay 6h chiều là về đâu, để hoàn thành công việc họ cũng phải làm thêm giờ để hoàn thành công việc thôi.
Mà đêm thứ 6 họ đăng rồi mà bạn kêu sáng thứ 7 bạn vào không thấy thì nói thật bạn cũng nên xem lại có thể do bạn chọn cái vị trí ở mục địa điểm thông tin là Hưng Yên nên nó không thông báo ra. Hoặc đơn giản hơn nếu bạn vào các diễn đàn như UB, Webketoan sáng hôm đấy thì mọi người cũng bàn tán với nhau ầm ầm rồi.
Dù sao thì cũng chúc bạn may mắn lần sau. (Đừng vì bức xúc quá đến mức quá mà thốt lên phải lập topic riêng rồi viết "mất uy tín với cả xã hội" đến thế)

Lời đầu tiên mình xin cảm thông với bạn vì sự việc đáng tiếc này tuy nhiên bạn cũng phải thông cảm cho các A/C bên TD của MB, họ đã làm việc cật lực để có thể hoàn thành và đăng DS lên đấy, việc hơn 1200 người cho tất cả vị trí, chứ không phải dấm dúi hay làm khó các ứng viên = cách đăng mụn thế này đâu, như năm ngoái còn gần 12h đêm cơ....

cái này là bác chống chế thôi bác ơi, công việc nào cũng là công việc, nhân sự, tín dụng, hành chính....tất cả đều là công việc, làm trễ, không đúng giờ thì bị trách là đúng, không nhân nhượng gì hết. bác làm tín dụng, làm trễ cũng bị chửi thấy bà, biết sao giờ

cái này là bác chống chế thôi bác ơi, công việc nào cũng là công việc, nhân sự, tín dụng, hành chính....tất cả đều là công việc, làm trễ, không đúng giờ thì bị trách là đúng, không nhân nhượng gì hết. bác làm tín dụng, làm trễ cũng bị chửi thấy bà, biết sao giờ

Quan trọng là ứng viên thì nhiều nhan nhản, người giỏi không thiếu, cho nên một vài bạn có bất mãn thì cứ việc bỏ thi, họ cũng chả cần.

Cho nên nó là như thế. Đừng mất thời gian bận tâm những việc ko phải của mình.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên