Vì quá xấu, lẽ nào mình sẽ mãi cô đơn?

hơ hơ, anh đây đên 25 chưa yêu nữa là, còn đang lận đận với những nẻo đường tìm chỗ đứng, thời gian đâu mà iu...:( học đi em, cuộc đời này còn nhiều điều để làm lắm

Thật chẳng vui gì khi đọc nhưng dòng này. Vì thực sự là nó quá buồn.
Quan niệm sống của tớ là lúc nào cũng phải lạc quan, ko bao giờ được mất niềm tin và hi vọng vào chính cuộc sống.
Nhan sắc, uh cũng quan trọng đấy, nhưng nếu cậu chỉ quan trọng nhan sắc mà đánh rơi vẻ đẹp tâm hồn thì lúc đấy chẳng thể hi vọng, mong chờ được gì.
Từ trước đến giờ ai ai cũng bảo là :" cái nết đánh chết cái đẹp còn gì". Chẳng phải mọi người đều nói :" ko có phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ ko biết làm đẹp" còn gì. Nếu muốn thực sự thấm thía những điều đó, bạn nên bớt chút thời gian mà xem lại bộ phim "Cô gái xấu xí" đi nhé. Phần tớ, tớ hay sống lạc quan lắm, nên tớ luôn hi vọng vào 1 happy ending cho những nàng Lọ lem thời hiện đại :)) !!!

Có lẽ t ko rơi vào trường hợp như bạn nên cũng ko hiểu hết cảm giác của bạn. Do vậy, nếu những gì t nhận xét có làm bạn buồn thì cho t xin lỗi trước.
Đọc những dòng tâm sự của bạn, đầu tiên, t nhận thấy b là một cô gái dũng cảm khi bản thân b cũng đã chịu đựng cảm giác tự ti trong suốt nhiều năm. Chẳng phải b đã đối mặt được với điều đó trong quá khứ, vậy thì cớ gì tương lai b ko tiếp tục vượt qua nó.
Tuy nhiên, khi b nhắc đến câu "Cái nết đánh chết cái đẹp" và ko tin câu đấy thì t thấy b đã sai. Càng đọc càng thấy b đưa câu đó vào bản thân b là ko đúng. Bởi vì sao? B nói b là một cô gái ngoan,biết kinh trên nhường dưới, biết quý trọng tình bạn và tình yêu. Thế nhưng, b ko có bạn bè, lý do b đưa ra là bởi ngoại hình của b. T nghĩ là ko, đó có chăng chỉ là 1 bộ phận những ng xung quanh b, KO PHẢI LÀ TẤT CẢ. Vậy cớ gì b ko có một người b nào. Có lẽ b đã quá tự ti về ngoại hình của b mà giấu luôn cả tính cách của b, khiến b tự thu mình với nh ng xung quanh b nên ko ai có thể tiến gần cái vỏ bọc của b.
B hãy mở lòng m ra. Ban đầu, có lẽ vẫn có khoảng cách với những ng xung quanh b, nh dần dần khoảng cách đó sẽ bị phá vỡ. Khi có bạn bè thì b sẽ dần tự tin hơn.
Còn về tình yêu, có lẽ b quá cô đơn nên mới vướng vào tình cảm 'ảo' như vậy. Khi b mở lòng, nhìn mọi thứ tốt đẹp hơn thì b sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Tuổi đời b còn trẻ hơn m nhiều. Hãy trau dồi cho m kiến thức, rồi b sẽ tự tin hơn. Và một ngày, b sẽ gặp được một nửa yêu thương con người b, cả ngoại hình và tính cách. Đừng quá bi quan mà dần hủy hoại cuộc đời b.

"Thị Nở còn có Chí phèo" cơ mà! bạn đã xấu = Thị nở chưa mà phải lo? Vô tư mà sống.

Đính chính với mọi người là mình (em) sưu tầm bài viết trên chứ k phải nhân vật trong truyện. Chắc mọi người cũng hiểu là 4r mình chắc sẽ rất ít hoặc không có mem nào dưới 18 tuổi:)
Cảm ơn chia sẻ của mọi người, dù có phải nhân vật của câu chuyện đọc được hay là ai khác đọc được những chia sẻ của mọi người đều ít nhiều có ý nghĩa với người đó.
Mình là con gái, cũng có 1 quan điểm đơn giản, "không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp":). Vẻ đẹp bên ngoài nếu k gắn với vẻ đẹp trong tâm hồn thì cũng bình thường thôi, có khi còn dưới cả bình thường như một số người đẹp bây giờ;))
Chúc tất cả các chị em chúng mình may mắn trong công việc, cuộc sống và tình cảm.
Tặng mọi người bài hát này, mình rất thích:x:

[video=youtube;iDubd2X2LDA]http://www.youtube.com/watch?v=iDubd2X2LDA[/video]

thấy góc phải có chữ sưu tầm=)), bạn sinh năm 90 ở ngay cái nick mà làm phát 17 tưởi=))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên