Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Bài 7đề TD KV4
Tính lại Ngân lưu ròng = Doanh thu - chi phí (không tính khấu hao và trả lãi vay)
Sau đó tính WACC dựa vào tỷ lệ phần trăm của vốn chủ sở hữu và vốn vay, thuế TNDN, và lãi suất cho vay
Sau đó mình lấy WACC để tính lại NPV

LIEUTO giờ mới về
1/ Những vấn đề nằm trong đề KT KV4 có the nhiêu bạn có thể dự đoán dược
Ngay khi ôn minh đa nhắc: Các khoản thu nhập - Chi phí chủ yếu của NHTM. Chương chúng từ chưa ra. Phan thanh toán mình cũng da trả lời cho nhieu ban hoi va qua de.
Rieng bai tap ve mua ban ngoai te minh cũng da nhac truoc khi lam la phai phan tich de:
Như vây con phan du thu du chi la it quan tam va hoi kho nhung cau hoi lai don gian
Bai nay de ngo: cho menh gia tuc la nop tien mat, KH ko ro doi tuong: ca nhan hay to chuc
ban thẳng cho NH hay nop vao TK tien gui de ban cho co lãi hơn, tư vấn cho KH bán co lợi
ro rang de nhung cung tuong duong voi KV2,3

mình nghĩ tiếp theo sẽ là nợ xấu,các biện pháp xử lí nợ xấu,hạn chế nợ xấu.trik lập dprr
bảo lãnh ngân hàng,các loại bảo lãnh.
bài tập là hạn mức tín dụng và vẫn có npv

CÂU 1 ĐỀ KẾ TOÁN: NGUYÊN TẮC GHI NHẬN DOANH THU HĐ TÍN DỤNG, THÌ MÌNH CHỈ CẦN NÊU 2 NGUYÊN TẮC CƠ SỞ DỒN TÍCH VÀ THẬN TRỌNG THUI NHỈ!

CÂU 1 ĐỀ KẾ TOÁN: NGUYÊN TẮC GHI NHẬN DOANH THU HĐ TÍN DỤNG, THÌ MÌNH CHỈ CẦN NÊU 2 NGUYÊN TẮC CƠ SỞ DỒN TÍCH VÀ THẬN TRỌNG THUI NHỈ!
Bạn ơi
Nguyên tắc ghi nhận doanh thu
Đối với hoạt động tín dụng.
- Thu lãi từ hoạt động cấp tín dụng:
Tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài hạch toán số lãi phải thu phát sinh trong kỳ vào thu nhập đối với các khoản nợ được phân loại là nợ đủ tiêu chuẩn không phải trích dự phòng rủi ro cụ thể theo quy định.
Đối với số lãi phải thu phát sinh trong kỳ của các khoản nợ còn lại thì không phải hạch toán thu nhập, tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài thực hiện theo dõi ngoại bảng để đôn đốc thu; khi thu được thì hạch toán vào thu hoạt động kinh doanh.
- Thu lãi tiền gửi: là số lãi phải thu trong kỳ.
Đây là theo TT05/2013 của Bộ tài chính đó bạn

MẤY BẠN MỚI HỌC XONG CÓ THỂ THỐNG KÊ HỘ MÌNH NHỮNG NGHỊ ĐỊNH, THÔNG TƯ VĂN BẢN NÀO CẦN ĐỌC TRONG KẾ TOÁN NH ĐC K?????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,768
Thành viên mới nhất
bongtaisonglong
Back
Bên trên