Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Người ta hỏi lãi lỗ của dự án chứ có hỏi NPV đâu mà tính? Mà muốn tính cũng không tính được vì không có lãi suất hoàn vốn, còn nếu bạn định lấy lãi suất cho vay làm lãi suất hoàn vốn thì bạn đã nhầm!
mình thấy nh bài cho lấy suất chiết khấu là lãi ngân hàng mà

Sai bet: phan co ky han tinh 3 thang tron 1 lan, sang nay inh gui ket qua roi sa gio bay dau mat phai lam lai:

.+Ngày 20/04 - 20/07 là 3T, TL= 100.000.000 *5.4%/12*3=1.350.000
Nhap lai vao goc =101.350.000
+ ngày 20/7 -20/10 là 3T, TL= (101.350.000*5.4%/12*3=1.368.225
Nhap lai vao goc =102.718.225
+ ngày 20/10-31/10 là 11 ngày, TL =( 102.718.225*11*1.2%/360= 37.663
Tiền lãi KH nhận là: 2.755.888
Chào bạn theo mình được biết thì hiện tại các nhtm đều tính theo số ngày thực tế hết bạn
trường hợp ngân hàng chạy lãi cuối ngày tính theo ngày hết nha b, hầu như các ngân hàng bh đều chạy lãi cuối ngày. còn nếu b hạch toán theo tháng thì phải làm theo tháng hết, k dc kiểu 3 tháng tính theo tháng r mấy ngày lẻ kia lại tính theo ngày đâu nhé
MÌnh cũng nghĩ giống bạn :)

Lưu ý: Lãi tiền gửi tiết kiệm có kỳ hạn được NHTM tính chẵn theo kỳ hạn . Khi đến hạn KH ko đến thanh toán thì NH tự động nhập lãi vào gốc chuyển sang kỳ hạn mới với kỳ hạn tương ứng và LS hiện hành (không tính theo ngày), nếu giữa chừng của kỳ hạn tiếp theo KH đến thanh toán thì số ngay phat sinh them ấy tính theo LS không kỳ hạn.
Trường hợp kỳ phiếu lại khác nha: có thể kỳ tới họ cho kỳ phiếu: đến hạn mà khách hàng không đến lĩnh thì NH tất tóan chuyển sang các khoản chờ thanh toán cho KH và NH không trả lãi cho nhưng ngày khách hàng đến trễ
cho hỏi bạn tìm được cái nì ở đâu vậy? cho mình xin link dc hem :)

Lưu ý: Lãi tiền gửi tiết kiệm có kỳ hạn được NHTM tính chẵn theo kỳ hạn . Khi đến hạn KH ko đến thanh toán thì NH tự động nhập lãi vào gốc chuyển sang kỳ hạn mới với kỳ hạn tương ứng và LS hiện hành (không tính theo ngày), nếu giữa chừng của kỳ hạn tiếp theo KH đến thanh toán thì số ngay phat sinh them ấy tính theo LS không kỳ hạn.
Trường hợp kỳ phiếu lại khác nha: có thể kỳ tới họ cho kỳ phiếu: đến hạn mà khách hàng không đến lĩnh thì NH tất tóan chuyển sang các khoản chờ thanh toán cho KH và NH không trả lãi cho nhưng ngày khách hàng đến trễ
Đối vs những GTCG khi KH ko tới đúng hạn thì những ngày tới trễ đc hưởng Ls KKH chứ ko phải ko đc hưởng lãi

Câu 1: Khi xem xét hồ sơ cho vay KHCN những yếu tố nào cần quan tâm nhất? Phân tích tình hình tài chính khách hàng có quan trọng không? (20 đ)
Câu 2: Khái niệm thế chấp tài sản bảo đảm. Quy trình thế chấp tài sản bảo đảm. Tài sản thế chấp được bảo hiểm? (20 đ)
Câu 3: Chọn đáp án đúng & giải thích (10 đ). Bảng lưu chuyển tiền tệ (Ngân quỹ) của doanh nghiệp phản ánh:
a. Doanh thu, lợi nhuận
b. Chi phí, lợi nhuận
c. Thu tiền, chi tiền
đ. Tài sản, nguồn vốn
Câu 4: Để xử lý tài sản bảo đảm đúng pháp định cần tuân thủ những nguyên tắc gì? (20 đ)
Câu 5: Chọn đáp án đúng (10 đ). Cho thuê tài chính là hình thức cấp tín dụng:
a. Không có TSBĐ
b. Có TSBĐ là TS hình thành từ vốn vay
c. Có TSBĐ là tài sản thế chấp
d. Có TSBĐ là tài sản cầm cố.
Câu 6: Một dự án đầu tư như sau: (20 đ)
a. Chi phí đầu tư năm đầu:
- Chi phí liên quan đất đai: 5 tỷ
- Mua máy móc thiết bị sản xuất: 15 tỷ
- Tuổi thọ máy móc là 5 năm
b. Nguồn vốn đầu tư: 70% nguồn VCSH, 30% vốn vay, lãi suất 12%/năm, số tiền trả nợ gốc 3 năm, mỗi năm 2 tỷ đồng.
c. Năng suất máy móc: 100. 000 sp/năm
d. - Công suất sản xuất: năm 1 là 70%, năm 2 là 80%, năm 3 là 90%, năm 4 là 100%.
- Giá bán: 200. 000 đ/sp
e. Chi phí sản xuất 50% doanh thu
f. Thuế TNDN là 28%
Hãy lập:
- Bảng kế hoạch khấu hao máy móc hàng năm theo đường thẳng.
- Kế hoạch trả nợ gốc và lãi vay.
- Dự tính lãi, lỗ của dự án.

ĐỀ THI TÍN DỤNG CỦA MỘT BẠN VỪA CHIA SẺ Ở NHÓM MÌNH ĐÂY!
Bạn quangpv sure giùm tớ cái yêu cầu đề phần bài tập với, so với mấy bài tập tính dòng tiền của dự án, wacc, npv, irr các thứ thì bài này ... Không tưởng là quá thơm như thế này dc.

bạn ơi, đất là k nói là mua hay thuê, nhưng khấu hao thì k có đất mà, bạn có thể giải bài của bạn hok? thaks
Ôi cái bảng của bác TO, ĐẸP quá nhưng em xin phép bình loạn một tí :p:
1. Yêu cầu tính lãi, lỗ của cả dự án nên em nghĩ k cần phải quan tâm thu nợ khi nào
2. Em không thấy chi phí thuê đất trong bảng của bác
Nếu là em, em làm cái bảng BÉ BÉ, XẤU XẤU tính nguyên lợi nhuận sau thuế rồi em cộng hết vào trừ đi chi phí thuê đất thế là ra cái lỗ, ý nhầm cái lãi :D

Chi phí Thuê đất được phân bổ 4 năm
Thời gian của dự án là 4 năm
Khấu hao MMTB trong 5 năm
Gốc trả vào năm 1, 2,3. Lãi theo dư nợ
Thế là OK thôi không cần phức tạp hóa đề Tín dụng đâu các bạn ạ
Suy nghĩ cá nhân :) ;)

Câu báo cáo lưu chuyển tiền tệ hỏi khoản mục nào đuọc thể hiện trên báo cáo, chứ k phải báo cáo phản ánh điẻu j, nếu hỏi dòng tiền thu chi thì quá dễ rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,629
Thành viên mới nhất
sukiwaterhousem
Back
Bên trên