Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Còn nhiều dạng bài tập mà em chưa biết làm!
ví dụ như bài tính NPV năm 2010 thì phải, có đưa chi phí trả gốc và lãi vào dòng tiền không anh nhỉ? Nếu là ngân hàng thì phải đứng trên góc độ "tổng đ
Tùy quan điểm nào thì tính theo quan điểm đấy cậu ạ. Còn không nêu rõ thì quất cả 2 TIP và EPV cho chắc ;)

Chỉ tiêuTài sản cóTài sản nợLSThu nhâpChi phí
20,000
20,000
1,674
1,674
Tài sản không sinh lời:
4,000
0.00%
0
Tài sản sinh lời:
Trong đó cho vay
13,000
10.65%
1,384
đầu tư khác
3,000
8.00%
240
Thu nhập khác
50
Chi phí quản lý
60
Dự phòng RR0.20%
26
Huy động vốn
18,400
7.00%
1,288
Vốn chủ sở hữu
1,600
15.00%
Thuế TNDN25.00%
60
Lợi nhuận kỳ vọng
240
Lãi suất đầu vào8.05%
Lãi suất đầu ra10.15%
Chênh lệch2.10%
[TBODY] [/TBODY]
Bác LIEUTO giống ông bụt quá, thank bác nhiều :)

ví dụ như bài tính NPV năm 2010 thì phải, có đưa chi phí trả gốc và lãi vào dòng tiền không anh nhỉ? Nếu là ngân hàng thì phải đứng trên góc độ "tổng đ
Tớ không nghĩ Agri ác đến mức độ tính dòng tiền đâu, tuy nhiên một vài trường hợp đơn giản và ít dữ liệu thì được. Theo kinh nghiệm của tớ là nếu ra bài NPV kiểu này thường 90% là mỗi đứa ra mỗi kiểu, BGK chắc sẽ khùng luôn k biết cho điểm kiểu gì vì mỗi đứa sai... một khúc khác nhau. Với thời lượng 120 phút vừa trắc nghiệm vs giải thích đúng sai, tính toán lãi suất các thứ thì tớ thấy xác xuất cao là ra tính thời gian cấp cho mỗi khế ước của hạn mức tín dụng là cùng. Tớ thấy bạn nên về xem thêm vòng đời của heo, gà chó gì đó mặc may có hiệu quả hơn ak :)

Hihi có gì đâu mình bit bạn hiểu nhầm ý mình mà bạn nói rất đúng nhưng mình tin cũng có rất nhiều bạn giỏi đang ôn luyện agri mà
hihi ok, tôi là dhnh khóa 23. Tất nhiên agri thì cũng sẽ có người này người khác, tôi nói là nói số đông cơ. Tôi thấy ở Đăk Lak nè, toàn 93 thi ko. 93 thi vừa mới ra trường làm sao mà giỏi được hihi. Nếu mà có động chạm ai thì thông cảm cho tôi nha hichic

C ơi, c có tài liệu lý thuyết nghiệp vụ thanh lý hợp đồng cho thuê tài chính không ạ, cho em xin vs, e tìm mãi không thấy trên mạng :(
bạn t
Tớ không nghĩ Agri ác đến mức độ tính dòng tiền đâu, tuy nhiên một vài trường hợp đơn giản và ít dữ liệu thì được. Theo kinh nghiệm của tớ là nếu ra bài NPV kiểu này thường 90% là mỗi đứa ra mỗi kiểu, BGK chắc sẽ khùng luôn k biết cho điểm kiểu gì vì mỗi đứa sai... một khúc khác nhau. Với thời lượng 120 phút vừa trắc nghiệm vs giải thích đúng sai, tính toán lãi suất các thứ thì tớ thấy xác xuất cao là ra tính thời gian cấp cho mỗi khế ước của hạn mức tín dụng là cùng. Tớ thấy bạn nên về xem thêm vòng đời của heo, gà chó gì đó mặc may có hiệu quả hơn ak :)
Đâu, mấy đề thi năm 2010 đó bạn!

Minh khong con nho

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back