Vấn đề thẻ tín dụng !!!!

hoa_tit

Verified Banker
Hôm nay thằng bạn em trình sếp 1 bộ hồ sơ thẻ tín dụng nhưng lại ko được duyệt.

Tình hình khách hàng rất khá: lương > 9tr, Hợp đồng lao động vô thời hạn, KT3 đầy đủ.
Khách hàng đã đc 1 NH khác cấp 1 thẻ tín dụng với hạn mức 27tr, ko có nợ xấu, trả dư nợ thẻ đều đặn tốt.
Sau khi trình sếp, sếp nói rằng hạn mức bên mình là gấp 3 lần lương, mà NH khác đã cấp 27tr rồi nên KH buộc phải hùy thẻ NH khác đi thì mới cấp đc, còn ko thì ko duyệt đc.
Các tiền bối nghĩ sao về vấn đề này và cho e hướng giải quyết.
Tks các tiền bối hehe

Tóm lại lương có 8 triệu mà nợ đến cả trăm triệu thẻ, theo lý thuyết thì đến bao h mới trả hết nợ đây :)

Hôm nay thằng bạn em trình sếp 1 bộ hồ sơ thẻ tín dụng nhưng lại ko được duyệt.

Tình hình khách hàng rất khá: lương > 9tr, Hợp đồng lao động vô thời hạn, KT3 đầy đủ.
Khách hàng đã đc 1 NH khác cấp 1 thẻ tín dụng với hạn mức 27tr, ko có nợ xấu, trả dư nợ thẻ đều đặn tốt.
Sau khi trình sếp, sếp nói rằng hạn mức bên mình là gấp 3 lần lương, mà NH khác đã cấp 27tr rồi nên KH buộc phải hùy thẻ NH khác đi thì mới cấp đc, còn ko thì ko duyệt đc.
Các tiền bối nghĩ sao về vấn đề này và cho e hướng giải quyết.
Tks các tiền bối hehe

Mình thấy vì ngân hàng hầu hết đều có mức min trả nợ, nếu bên ngân hàng bác mà cấp hạn mức gấp 3 lần lương thôi, thì cộng với cái thẻ kia cũng chỉ hơn 50tr. Thông thường các ngân hàng yêu cầu min là 5%, tính ra cũng chỉ gần 3tr hàng tháng tiền trả nợ, thế thì đơn giản quá còn j, bác cứ trình bày với sếp như thế. Chẳng nhẽ lại ko sao???

Sếp của bạn cứng nhắc quá rồi đấy, một cá nhận họ có thể hoàn toàn sở hữu nhiều thẻ Visa, quan trọng là mức thu nhập, các điều kiện mở thẻ của Oceanbank họ vẫn đáp ứng được, không quan tâm đến việc họ đã mở thẻ ở đâu rồi. Khách hàng hoàn toàn có thể tự cân đối mức chi trả hàng tháng cho ngân hàng (ở mức tối thiếu 5% hoặc lớn hơn nữa) để đảm bảo khả năng thanh toán và sinh hoạt đủ.
P/s: Sản phẩm Visa của Oceanbank với mức phí và lãi suất cao ngất ngưởng thì thật khó cạnh tranh, đằng này ông sếp bạn lại còn đòi đóng thẻ bên kia lại mới vui chứ :D Tìm hiểu trên thị trường thì những Visa của Vietinbank, BIDV, Vietcom...có mức lãi suất hấp dẫn hơn nhiều, nếu người ta dùng thẻ của họ mà bắt đóng thì thử hỏi họ nói gì, bạn chỉ có mất khách chứ không bao giờ mở được thẻ đâu => nói với ông sếp của bạn có muốn bán hàng hay không nhé :))
Thân! :)

Anh sếp của bạn này có vẻ sợ trách nhiệm hay sao rồi...vì chưa có ngân hàng nào có quy định kỳ vậy đâu vì nếu ngân hàng bạn cạnh tranh tốt về hạn mức, phí, lãi suất ...thì khách hàng đó sẳn sàng bỏ thẻ đang dùng để về với bạn
Như mình nè, đang sở hữu 6 thẻ, mình đưa cái thẻ của Citi bank Master premium cho NH sacombank thì nó ok ngay và nói anh chỉ cần điều mẫu thông tin, gửi CMND...không cần phải xác nhận lương, HĐLD gì hết và sẽ có ngay 1 thẻ Visa/credit/JCB tương tự HM của Citi cấp...và đúng như thế thiệt và giờ mình có 7 thẻ...
bạn xem lại sếp bạn đi...sorry nếu k cố ý

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,601
Thành viên mới nhất
clintonkanemerc
Back