Ức chế vay tiền VPbank

manvanduc

Verified Banker
Nhà mình vay VP bank mấy trăm triệu, cũng là ủng hộ ông bạn làm tín dụng, đời thủa nhà ai có 300 tr mà làm 1 tháng ko xong, có cái tiết mục hội sở gọi điện check mục đích sử dụng vốn, hỏi 3, 4 lần ko xong, hiện tại bố mẹ mình rất ức chế. Ai đời đường đường là Đảng viên trong cơ quan chính quyền, có với nhau 2 mặt con, vậy mà còn bắt làm cái xác nhận tình trạng hôn nhân. Nếu ko phải chỗ người quen thì thôi vứt hồ sơ luôn, bố sư ông Vê phở bank, thế này mà làm ăn có lãi thì chỉ có cho vay cắt cổ thôi

từ ngày cầm hồ sơ đến giờ chắc nó chạy đc trăm cây rồi, giờ vứt hồ sơ thì thương nó quá, khổ thân cái thằng, cũng nhiệt tình hết mức có thể rồi

Mình không phải là người vpbank, nhưng ns thật đọc bài viết của bạn mình thấy bạn chẳng hiểu biết gì về luật mà lại còn lên đây kêu ca.
Bạn biết đấy là bố mẹ bạn, hàng xóm nhà bạn biết đấy là bố mẹ bạn, chứ ông giám đốc ngân hàng ông ấy biết thế quái nào được đấy có phải 2 vợ chồng hay không, nhỡ may bố bạn dẫn bà hàng nước đến thì sao.

Trong sổ hộ khẩu ghi rõ là vợ chồng rồi, khi kí thế chấp cũng kí cả nhà, nếu li dị rồi thì ko đc ở chung 1 hộ khẩu đâu, ko biết bạn Thắng có học đại học luật ko mà đã vội chê bai người khác thế

Mình không phải là người vpbank, nhưng ns thật đọc bài viết của bạn mình thấy bạn chẳng hiểu biết gì về luật mà lại còn lên đây kêu ca.
Bạn biết đấy là bố mẹ bạn, hàng xóm nhà bạn biết đấy là bố mẹ bạn, chứ ông giám đốc ngân hàng ông ấy biết thế quái nào được đấy có phải 2 vợ chồng hay không, nhỡ may bố bạn dẫn bà hàng nước đến thì sao.
Không biết bạn đã làm tín dụng bao giờ chưa mà nói câu này. thật sự thì lần đầu tiên mình thấy có 1 bank làm thế này. ra phòng công chứng kí rồi mà còn đòi xác nhận hôn nhân thì chịu luôn. xác nhận hôn nhân chỉ khi bị mất đăng ký kết hôn chưa thôi bạn à.

làm như VP bank là đúng rồi
Sở dĩ phải yêu cầu có giấy xác nhận hôn nhân là để tránh tranh chấp tài sản đảm bảo, xác định được chủ sở hữu của tài sản đảm bảo.
Sống với nhau có đến già mà không đăng ký kết hôn thì pháp luật cũng không thừa nhận, và tài sản có được trong hôn nhân không được coi là tài sản thuộc quyền sở hữu của cả 2 bên đâu bạn :)
Nếu mất đăng kí kết hôn thì phòng công chứng sao dám kí :D

Trong sổ hộ khẩu ghi rõ là vợ chồng rồi, khi kí thế chấp cũng kí cả nhà, nếu li dị rồi thì ko đc ở chung 1 hộ khẩu đâu, ko biết bạn Thắng có học đại học luật ko mà đã vội chê bai người khác thế

Bạn ơi, Mình vừa làm hồ sơ cho 1 bà KH. Trong sổ hộ khẩu hiện tại vẫn ghi tên là chồng thứ 1 bà KH đấy là chủ hộ - chồng, trong khi mà KH của mình hiện đã li dị và có ông chồng thứ 2 rồi. Ai cấm KH li dị rồi không được chung 1 hộ khẩu đâu. Người ta không muốn tách hộ thì bắt được chắc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên