Tương lai đầy lo sợ vì chưa tìm được việc

Bạn bè mình chưa ra trường đã có việc hết, khi chúng có bằng để bổ sung hồ sơ - mình vẫn chưa có

chỉ vì quên k đăng ký 2 môn học hồi năm thứ 2 :->

Rồi những đứa bạn mới quen, h cũng có việc làm sạch, còn mình vẫn apply và pv, và..... vẫn tachk

Cơ mà ngày nào mình cũng tự bảo là phải mỉm cười :p Chúng ta k có quyền hối hận vì con đường chúng ta chọn, chúng ta chỉ có thể hối hận là mình k cố gắng hết sức khi mình đang đi con đường đó thôi :D

Vì thế, mỗi ngày đều là 1 cơ hội cho bạn cố gắng ^^

p/s: mình đang tự học tiếng anh ở nhà đấy, bạn rảnh thì có thể inbox, chúng mình cùng học :D

hix, mình sắp ra trường rồi mà thấy thất nghiệp nhan nhản xung quanh
Hy vọng năm nay nên KT VN sẽ có chuyển biến tốt. :D

Nếu bạn quá lo sợ về tương lại, bạn tuyệt vọng và bạn cảm thấy sợ hãi khi ra khỏi vòng tay bố mẹ. Đó là bước đầu tiên để bạn chôn vùi tương lai của chính bạn.
Hãy tự tin, hay thử, thử thật nhiều để càng tự tin hơn. Mình nghĩ chả có gì là không thể, cái không thể sẽ xuất hiện khi bạn không làm.
Cuộc sống sinh ra vốn đã không công bằng, và nó là cuộc sống....

Đừng lo quá bạn à, Chắc chắn sẽ tìm được thôi mà, có vừa lòng với công việc đó hay là không thôi!!!!!

t nghĩ rằng đây là nỗi trăn trở của rất nhiều sv mới ra trg. Xin việc vốn đã là 1 "cuộc chiến" r, nhất là đk kinh tế như hiện nay. T cũng TN loại giỏi của 1 trg top, từ lúc còn đang thực tập đã có nhiều việc làm, cty thực tập (1 cty lớn) giữ lại nhưng lại k đồng ý vì rất yêu và muốn gắn bó với chuyên ngành TCDN. T thi ngân hàng toàn trượt vòng cuối. Rồi mục tiêu và định hướng cũng phải thay đổi theo, những cty mình đã bỏ qua lại trở nên "xa vời" với mình do tình hình cắt giảm nhân sự... Xin việc thật là một chằng đường dài và mệt mỏi, nhất là với ng đã bỏ qua rất nhiều cơ hội tốt như t thì càng áp lực hơn. Thế nên mọi ng nếu trong hoàn cảnh tương tự thì hãy nắm giữ lấy mọi cơ hội đến với mình, mình luôn muốn cơ hội tốt nhất nhưng biết cái nào là "tốt nhất", vì thế hãy chọn cái gần nhất và hợp với mình nhất rồi phấn đấu dần. Xin việc áp lực thật nhưng hãy nghĩ rằng nó là một con đường 1 chiều, chỉ có đi tiếp chứ k thể dừng lại, vì thê mọi ng trog hoàn cảnh này hãy kiên cường lên nhé, luôn mỉm cười, cố gắng nhiều hơn nữa và hi vọng. Best wishes for all!!!

Nếu bạn quá lo sợ về tương lại, bạn tuyệt vọng và bạn cảm thấy sợ hãi khi ra khỏi vòng tay bố mẹ. Đó là bước đầu tiên để bạn chôn vùi tương lai của chính bạn.
Hãy tự tin, hay thử, thử thật nhiều để càng tự tin hơn. Mình nghĩ chả có gì là không thể, cái không thể sẽ xuất hiện khi bạn không làm.
Cuộc sống sinh ra vốn đã không công bằng, và nó là cuộc sống....

Làm sao để vượt qua cảm giác đó hả c??? hic hic.

một con người bình thường, với khả năng không gì nổi bật nhưng tôi luôn muốn những điều hoàn mỹ và tốt đẹp nhất đến với mình. Tôi đặt cho mình những mục tiêu lớn, xa tầm với và kế đến là những mục tiêu nhỏ để thực hiện nó. Nhưng khi gặp thất bại tôi lại nản chí từ bỏ và đổ lỗi cho số phận.

Trịnh Mai Phương
Độc giả của VnExpress

^#(^ cas này khó rồi.Năm qua và năm nay,bạn muốn tồn tại và phát triển thì phải luôn nhìn các vấn đề thật thực tế,phải biết mình là ai,có gì,đang nằm ở vị trí nào,cần phải làm gì.Một yếu tố không thể thiếu là phải cố gắng vươn lên.Con người tạo nên số phận.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,740
Thành viên mới nhất
sourkepanpic54
Back
Bên trên