Tương lai của nghề QHKH

Dạ. :) em sẽ cố gắng nhiều ạ. Bữa giờ ở nhà thất nghiệp em không có buồn gì. Nhưng mà bà con hàng xóm rồi bạn bè hỏi làm em áp lực wuá.:3
Cviệc cũng tìm nhưng phải từ từ mới ra chứ. Anh có bao giờ bị 7 nghiệp hon?
Ai cũng nói sao em không tìm đc việc mới rồi hãy nghỉ. Nhưng càng làm càng bệnh, :3 không nghỉ sớm sao đc.
:( nỗi khổ không biết nói với ai luôn.
Giống bạn ney :D

Dạ. :) em sẽ cố gắng nhiều ạ. Bữa giờ ở nhà thất nghiệp em không có buồn gì. Nhưng mà bà con hàng xóm rồi bạn bè hỏi làm em áp lực wuá.:3
Cviệc cũng tìm nhưng phải từ từ mới ra chứ. Anh có bao giờ bị 7 nghiệp hon?
Ai cũng nói sao em không tìm đc việc mới rồi hãy nghỉ. Nhưng càng làm càng bệnh, :3 không nghỉ sớm sao đc.
:( nỗi khổ không biết nói với ai luôn.
bắt tay bạn phát, tớ cũng tương tự, chưa có việc cũng nghỉ luôn. Tớ ở tỉnh, mà ở tỉnh thì mọi người coi cái vị trí trong NH như cục vàng ấy, đâu ai biết như cái toilet đâu :))

bắt tay bạn phát, tớ cũng tương tự, chưa có việc cũng nghỉ luôn. Tớ ở tỉnh, mà ở tỉnh thì mọi người coi cái vị trí trong NH như cục vàng ấy, đâu ai biết như cái toilet đâu :))
ohm. đôi khi đợi tới có việc mới nhảy như mọi người nói chắc chết trước rồi.:D:D:D

dạ ^^ em cảm ơn anh nhiều lắm. =)))))))))))))))))))) lên đây có anh chị bạn bè đồng cảm khuyến khích em thấy có động lực sống hơn. ^^
Thật ra anh ẩn danh hơn 2 năm nay...

Dạo này vì nhiều lý do anh mới quay lại UB... đó cũng coi như là 1 may mắn của em đi nhé... hi hi ..... Nên anh nói cuộc đời là vậy đó. Đừng từ bỏ, có lúc này lúc khác. May mắn không có lúc này thì sẽ có lúc khác

Thật ra anh ẩn danh hơn 2 năm nay...

Dạo này vì nhiều lý do anh mới quay lại UB... đó cũng coi như là 1 may mắn của em đi nhé... hi hi ..... Nên anh nói cuộc đời là vậy đó. Đừng từ bỏ, có lúc này lúc khác. May mắn không có lúc này thì sẽ có lúc khác
dạ. hihi^^ em đúg là may mắn thiệt.bữa giờ nhờ vào ub mà đỡ stress, may mắn gặp anh chia sẽ thấy tuổi trẻ cũng đỡ tủi phần nào.
nói chung em thấy tuổi trẻ của mình còn bồng bột quá anh ạ! muốn là làm chấp nhận thất bại luôn (đôi khi không tính trước tính sau cho kỹ), con đường đỡ gập ghền có người dọn sẵn thì không chịu đi, =)) mà cứ lao vào con đường chông gai để đi. em mà là con trai chắc phải đi quanh tạc giang hồ mới chịu =))))))))))))))))))))))))):D:D hihi^^

• Like
Reactions: A13
N
dạ. hihi^^ em đúg là may mắn thiệt.bữa giờ nhờ vào ub mà đỡ stress, may mắn gặp anh chia sẽ thấy tuổi trẻ cũng đỡ tủi phần nào.
nói chung em thấy tuổi trẻ của mình còn bồng bột quá anh ạ! muốn là làm chấp nhận thất bại luôn (đôi khi không tính trước tính sau cho kỹ), con đường đỡ gập ghền có người dọn sẵn thì không chịu đi, =)) mà cứ lao vào con đường chông gai để đi. em mà là con trai chắc phải đi quanh tạc giang hồ mới chịu =))))))))))))))))))))))))):D:D hihi^^

Thật ra đường chưa đi chưa biết nó ra sao.
Mọi thứ chưa diễn ra thực tế... nó chỉ do trí tưởng tượng mình đưa ra.

Đơn cử như anh từng làm Nhà nước... ai cũng nói nhàn, ổn, khỏe, sướng... bla bla... nhưng khi em vào và làm đi rồi thấy cảnh. Cũng không đơn giản đâu à nha.

Nói chung, nơi nào cũng có cái khó cái dễ, cũng có chuyện này chuyện kia. Anh làm từ ngân hàng quốc doanh đến ngân hàng tư nhân, từ nhà nước đến cty nước ngoài anh đều thấy như thế em à.

Đi đâu cũng vậy, quan trọng mình đủ bản lĩnh vượt qua khi đối mặt với nó không. Tựu chung cũng do quan hệ giữa con người lẫn nhau mà dẫn đến bất hòa hay là thuận hòa ... từ đó mới làm công việc tốt được. Thu nhập đôi khi chỉ là yếu tố phụ, vì công việc 5tr mà làm đúng giờ về đúng giờ khác rất nhiều công việc 10 tr mà làm ngày làm đêm ngày nghỉ ngày gì cũng làm láng hết. Đó là sự cân bằng cuộc sống. 8 tiếng ở cơ quan là quá mệt mỏi rồi, còn bao nhiêu tiếng nữa cho gia đình???

Sống chậm lại không có nghĩa là sống thờ ơ, thụ động. Mà sống để cảm nhận hết cái thời gian mình trải qua. Đi và trải nghiệm cuộc đời. Đi đi... cứ đi cho biết, không được thì buông bỏ... thà rằng có làm rồi mới thấy nhẹ lòng vì mình đã hiểu về nó. Chứ ngồi đó suy diễn hết ngày này sang ngày khác, không làm thì cứ ấm ức mãi, không làm thì cứ sợ... Đến khi già rồi thì...ước gì mình còn trẻ để làm việc đó.

Vậy đó, giá trị con người không tính bằng tuổi mà tính những thứ em đang trải qua.... Anh có 1 thời gian phí phạm cuộc đời gần 1 năm... thử thách liên tục đời anh 6 tháng mà anh thấy quý hơn 3 năm anh đi làm... bla bla.. vậy đó em.

Thôi.. nói nhiều quá... Cố lên em nhé.... Cuộc đời cho ta 1 sứ mệnh gì đó, chúng ta phải biết và nhận lấy nó.

Anh thấy có 1 sứ mệnh đó là phải chia sẻ cho các em, dù là 1 người đi nữa...gửi gắm vào tụi những động lực và tư duy tích cực. hi hi

N

Sống chậm lại không có nghĩa là sống thờ ơ, thụ động. Mà sống để cảm nhận hết cái thời gian mình trải qua. Đi và trải nghiệm cuộc đời. Đi đi... cứ đi cho biết, không được thì buông bỏ... thà rằng có làm rồi mới thấy nhẹ lòng vì mình đã hiểu về nó. Chứ ngồi đó suy diễn hết ngày này sang ngày khác, không làm thì cứ ấm ức mãi, không làm thì cứ sợ... Đến khi già rồi thì...ước gì mình còn trẻ để làm việc đó.

Vậy đó, giá trị con người không tính bằng tuổi mà tính những thứ em đang trải qua.... Anh có 1 thời gian phí phạm cuộc đời gần 1 năm... thử thách liên tục đời anh 6 tháng mà anh thấy quý hơn 3 năm anh đi làm... bla bla.. vậy đó em.

dạ =)) em kết khúc này quá. Cảm ơn anh nhiều lắm. =)) mỗi lần suy sụp và suy nghĩ tiêu cực về tương lai bất định em sẽ lấy bài viết của anh ra đọc để tiếp thêm sức mạnh cho bản thân.:p:p:p:p

• Like
Reactions: A13

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud