Tư vấn thôi việc

Mèo to xác

Verified Banker
Dear anh chị em diễn đàn.
Mình là một chuyên viên KHDN tại 1 NHCP. Hiện tại, một mình mình đang gánh vác 1 mãng doanh nghiệp, do các chuyên viên khác thôi việc và bàn giao lại. Nhấn mạnh với mọi người, chỉ một mình mình và trưởng phòng, không có hổ trợ nha. Đầu khách hàng hiện tại của mãng: 30 KHDN. Dư nợ: 110 tỷ .
Mình gồng gánh từ T2/2016 đến nay. Sếp cũng muốn tuyển người nhưng nhân lực cho mãng này tại tỉnh mình quá hiếm và đòi hỏi của sếp trên cũng cao. nên đến giờ đã hơn 7 tháng vẫn chưa tìm được người vào tiếp ứng.
Đứng trước mớ công việc đồ sộ/ rủi ro kinh hồn do thiếu người làm, không bảo toàn được quy trình cho toàn bộ KH/ lương thưởng và thăng tiến lại không có gì khác so với lúc mình còn 3 chuyên viên.
Nên mình muốn nộp đơn thôi việc. Chỉ là trước giờ thôi việc thì phải có người nhận bàn giao. Giờ chỉ có một mình mình, không biết có anh chị em nào thôi việc trong trường hợp này chưa và có được sếp duyệt hay không. Trong quá trình tác nghiệp, mình chưa để xãy ra nhãy nợ xấu.
Cám ơn anh chị em đã đọc qua, hi vọng mình tìm được sự tư vấn phù hợp.

Bày bác thế này phòng bác có trưởng phòng hoặc tổ trưởng trực tiếp của bác ko, nếu có bác làm bàn giao trực tiếp cho người đó là xong đợi có người mới họ sẽ bàn giao lại

Có 1 mình như vậy cày sao nổi, 1 là tăng lương 2 là đi thôi

Cứ nghĩ sẽ có người sớm vào, không ngờ đến nay đã là 07 tháng. Hệ thống cảnh báo liên tục vv quản lý KH vi phạm, một mình chẳng nào làm hết ngần ấy đầu việc của 03 người lành nghề. Tuyển mãi chẳng đc ai. :)

1 là ép sếp tăng lương, 2 là nghỉ việc, thế thôi :D
Cứ mạnh dạn nộp đơn nghỉ việc đi, kiểu gì cũng sẽ còn màn níu kéo này nọ, rồi sẽ là bài ca tăng lương cho xem :D
Còn nếu bạn nhất quyết muốn nghỉ, chuyện bàn giao không cần lo đâu, bàn giao thẳng cho trưởng phòng kìa, có sao đâu, trước mình nghỉ cũng bàn giao thẳng cho GĐ mảng luôn nè ^^

Ăn thua bạn có muốn nghĩ hay ko thôi ae chỉ giúp bạn cách còn nghỉ hay ko là tỏng lòng bạn biết nên làm gì rồi

Cứ nghĩ sẽ có người sớm vào, không ngờ đến nay đã là 07 tháng. Hệ thống cảnh báo liên tục vv quản lý KH vi phạm, một mình chẳng nào làm hết ngần ấy đầu việc của 03 người lành nghề. Tuyển mãi chẳng đc ai. :)

Mình nghĩ bạn nên làm rỏ vấn đề với sếp, nếu tuyển chuyên viên khó quá thì tuyển vài chân sai vặt cho bạn để giảm bớt áp lực công việc, chứ mình thấy để bạn gồng thế này suốt 7 tháng thì có vẻ giống kiểu "mượn dao giết người" á :v
P/s: Hay là cấp trên đang muốn đuổi khéo bạn nhỉ :)))))

Banker Pro đây. 1 mình gánh cả team. Nên tâm sự với Sếp vào. Nói cứ kiểu này em nghỉ quá Sếp ơi. Sếp gắng kiếm người. Vì tâm lý thường thấy mình làm được thì sẽ đủng đỉnh tuyển người!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên