Trả lời câu hỏi tình huống về chỉ tiêu huy động vốn !

hôm mình đi phỏng vấn có tình huống như thế này:
"xếp giao doanh số cho bạn 20 tỉ,hoàn thành trong 1 ngày và lúc đó trong đầu bạn chắc rằng sẽ không đạt được doanh số này,bạn sẻ giải quyết tình huống như thế nào?..sau khi mình trả lời thì ngừoi phỏng vấn lại thêm vào : nếu đến cuối ngày vẫn không đủ doanh số đề ra thì sao...?"
hoạc "xếp giao cho bạn doanh số 20ty,kế hoạch của bạn là như thế nào?"

các bạn ý kiến như thế nào về tình huống này.mình cùng nhau chi sẻ nhe...dạng câu hỏi này thương gặp với các bạn phỏng vấn ở cac vị trí huy động vốn như tín dụng cá nhân,thẻ, quan hệ khách hàng..v..v..

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tiếp câu trả lời trên của bạn Huyen_na, tôi có ý như sau:
Bạn có thể nhờ Sếp giới thiệu cho bạn 1 số khách hàng tiềm năng của ông ấy để bạn đi thuyết phục, chắc chắn bước đầu sẽ gặp khó khăn, lúc đó bạn báo cáo sếp xin sếp hoặc các tiền bối trong cơ quan hướng dẫn thêm cách để thuyết phục KH.

Tiếp câu trả lời trên của bạn Huyen_na, tôi có ý như sau:
Bạn có thể nhờ Sếp giới thiệu cho bạn 1 số khách hàng tiềm năng của ông ấy để bạn đi thuyết phục, chắc chắn bước đầu sẽ gặp khó khăn, lúc đó bạn báo cáo sếp xin sếp hoặc các tiền bối trong cơ quan hướng dẫn thêm cách để thuyết phục KH.

dear bạn...nếu bạn nhờ sếp giới thiệu,bạn nghĩ sếp cần bạn làm gì ?...theo mình thì khi trả lời câu hỏi dạng này không nên nói những ý như sẽ học hỏi kinh nghiệm người đi trước..nhờ vả cấp trên chỉ dẫn..v..v...vì tình huống đặt ra là để các bạn giải quyết chứ không phải để học hỏi,phía tuyển dụng cần 1 người làm tốt công viễc họ cần bạn giải quyết nó như thế nào chứ không cần 1 người kiên trì để học hỏi

câu hỏi này mình nghĩ là thử hỏi xem sự tự tin của bạn. Xem bạn có đánh giá mình đủ tự tin về năng lực của mình như thế nào .
nếu bạn trả lời là không thì hóa ra bạn không đủ năng lực.
mà nếu bạn trả lời vòng vo là em có /hoặc "em sẽ cố gắng ...em sẽ làm được " / liệt kê kế hoạch thì người phỏng vấn sẽ hỏi thêm câu " nếu không làm được thì ..ntn ? "
do đó, mình nghĩ, tốt nhất bạn nghĩ gì cứ bảo thẳng : Em tin là mình làm được, em tin vào khả năng của mình, nếu không làm được thì em đã không đủ tự tin để xin tuyển vào vị trí này ..
ý kiến cá nhân thôi nhé ^^

---------- Post added 02-04-2012 at 03:30 PM ----------

ahd, mình quên mất, nếu như sếp hỏi là " nếu tôi giao cho bạn doanh số 20ty,kế hoạch của bạn là như thế nào ?" thì câu này bạn chỉ cần trả lời là : em sẽ hoàn thành nhiệm vụ sếp giao , còn cách nào không quan trọng, miễn là em không vi phạm pháp luật, không ảnh hưởng tới ngân hàng và khoán đủ 20 tỷ như sếp bảo " + cười một cái :D
còn nếu sau đó, sếp vẫn cố hỏi : bạn làm ntn ?/ kế hoạch ntn /.. thì bạn cố tránh đừng trả lời nội dung này vì nó mang tính giả định.
Mình nói thật câu hỏi này khoai lấm, giả sử có ngoài đời thật thì huy động kiểu gì 20 tỷ trong vòng một ngày ( chắc phải quen nhiều đại gia lắm @.@) hoặc hỏi " nếu không đc" thì bạn trả lời như trên thể hiện sự tự tin về năng lực và khẳng định năng lực của mình .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên