Trả lời câu hỏi pv này thế nào cho tốt.

Tình hình là hôm nọ có đi pv bên GPbank mà bị anh pv ấy hỏi câu: Giờ anh muốn chuyển em sang bộ phận Hỗ Trợ Tín dụng, mặc dù em chưa có kinh nghiệm, em có đồng ý không"?
Em đăng kí QHKH nên chỉ bảo là: Em ưu tiên QHKH hơn nhưng nếu anh chị muốn chuyển em sang thì em cũng đồng ý à @@".
Theo mọi người thì nên trả lời thế nào :D Em thì em nghĩ em tệch rồi :))))

Nếu là mình, mình sẽ trả lời: Được làm việc cho ngân hàng đã là điều em rất mong muốn, thế nên nếu được điều chuyển sang vị trí hỗ trợ, em sẵn sàng. Em nghĩ là em sẽ cố gắng hết sức, chịu khó học hỏi thì em sẽ có thể làm tốt ở vị trí này, Tuy nhiên, theo quan điểm cá nhân, thì em thấy mình phù hợp với QHKH hơn, đây cũng là vị trí em yêu thích, và có nhiều thuận lợi để phát triển. Em nghĩ nếu được ở vị trí QHKH, em sẽ có tối đa những điều kiện để phát triển 1 cách tốt nhất và hoàn thành công việc ở mức cao nhất.
(P/s: nhớ chuẩn bị tinh thần chém gió là tại sao mình nghĩ mình phù hợp với cái này chứ ko phải cái kia nhé bạn :D )

Trả lời: "Em sẽ theo sự phân công của ngân hàng, mặc dù chưa có kinh nghiệm nhưng em nghĩ chỉ cần chịu khó học hỏi thì em sẽ làm được ah"

Nếu là mình, mình sẽ trả lời: Được làm việc cho ngân hàng đã là điều em rất mong muốn, thế nên nếu được điều chuyển sang vị trí hỗ trợ, em sẵn sàng. Em nghĩ là em sẽ cố gắng hết sức, chịu khó học hỏi thì em sẽ có thể làm tốt ở vị trí này, Tuy nhiên, theo quan điểm cá nhân, thì em thấy mình phù hợp với QHKH hơn, đây cũng là vị trí em yêu thích, và có nhiều thuận lợi để phát triển. Em nghĩ nếu được ở vị trí QHKH, em sẽ có tối đa những điều kiện để phát triển 1 cách tốt nhất và hoàn thành công việc ở mức cao nhất.
(P/s: nhớ chuẩn bị tinh thần chém gió là tại sao mình nghĩ mình phù hợp với cái này chứ ko phải cái kia nhé bạn :D )
Cảm ơn mọi người à :D. Hehe sinh viên mới đi pv lần đầu nên hơi run à T.T

sai rồi bạn ah,bạn phải khẳng định được là mình muốn làm vị trí mà mình thi tuyển chứ k phải là vị trí nào khác,đây cũng là câu hỏi các chị nhân sự bên acb hay đặt ra,mà bạn nào trả lời là đồng ý làm vị trí khác là xác định tạch lập tức

sai rồi bạn ah,bạn phải khẳng định được là mình muốn làm vị trí mà mình thi tuyển chứ k phải là vị trí nào khác,đây cũng là câu hỏi các chị nhân sự bên acb hay đặt ra,mà bạn nào trả lời là đồng ý làm vị trí khác là xác định tạch lập tức
Cách trả lời của mình đồng ý hay ko đồng ý thì theo mình sao cũng được, cái chính là cách mình trả lời có tự tin hay ko thui. Em muốn làm QHKH đó nhưng theo yêu cầu của ngân hàng thì em sẽ đồng ý, ý mình muốn nói là đưa mình vào bộ phận nào thì mình đều thích ứng được.

hôm nọ mình pv ở HD cũng bảo đồng ý. và tạch :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back