Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,040
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
t vừa gọi chi nhánh Quang Trung xong
a nghe máy nhất nhất là, e mà trúng tuyển thì bằng mọi giá ngân hàng cũng sẽ tbao cho em, còn trượt thì thui ( ak, ai chả biết hả a) em cứ chờ thông tin trên Web ý ( má ơi :(( ) và kết luận là sau hồi ỉ ôi là a còn chả cho e biết là ngân hàng đã tbao cho ng đậu chưa để e còn chuẩn bị tư tưởng là đã tạch :((.
có ai quang Trung nữa ko? hú tiếng coi nào :(

Các bạn ơi, có bạn nào thi chi nhánh Láng Hòa Lạc cho mình hỏi đã có kết quả chưa vậy?

Cho mình hỏi đã có bạn nào đến ngân hàng làm thủ tục để vào làm chưa.Có phải kí hợp đồng hay ràng buộc gì không,và có được thông báo về mức luơng luôn không:).Mình vừa pass Nam Thăng Long nên muốn hỏi trước.Thứ 2 mình mới phải đến ngân hàng
mình vừa lên chi nhánh về..... hum nay mới lên đối chiếu hồ sơ thui + gặp giám đốc tâm sự nghề nghiệp chút ... thứ 2 mới đi khám sức khoẻ ^^

mình vừa lên chi nhánh về..... hum nay mới lên đối chiếu hồ sơ thui + gặp giám đốc tâm sự nghề nghiệp chút ... thứ 2 mới đi khám sức khoẻ ^^

đối chiếu hồ sơ là sao hả bạn??????, người ta có nói chừng nào chính thức đi làm không ? Thanks

cám ơn chia sẻ này của anh lắm lắm, có kêu lên gặp mặt lần chót ko anh
có đứa bạn bảo hôm pv k có ai trong chi nhánh đi hết á nên cân phai để Cn xem xét :|

Chào em gái Mjnhcut3! Em đỗ CN TB ha? Chúc mừng em nhé!. Vậy giờ trở thành đồng nghiệp của nhau rùi, cùng là thành viên của đại gia đình Vietinban rùi. Khi nào chính thức đi làm thì alo cho anh bit nhe! Hum đi phỏng vấn thường thi sẽ có một người trong BGĐ đi phỏng vấn cùng, cái người mà chỉ ngồi nghe, thi thoảng mới hỏi một vài câu gì đó thui...Chắc khi chi nhánh gọi lên gặp mặt và trao luôn thư mời tuyển dụng, gặp mặt nói chuyện vài câu để thống nhất ngày bắt đầu đi làm và giao lưu thui em ah. Còn danh sách hội sở đưa về chi nhánh phải thẩm định lại ứng viên kỹ trước lúc chính thức quyết định gửi thư tuyển dụng. Cái này chủ yếu ngân hàng thẩm định về hs, nhân phẩm, đạo đức...Với ứng viên mới tốt nghiệp thì ok, còn ứng viên mà đã có kinh nghiệm làm ở nơi khác đặc biệt là đã làm ở ngân hàng khác thì thẩm định rất kỹ đó(Nguyên nhân tại sao nhảy việc, tư cách, đạo đức thế nào...). Nói chung là nhìu lắm, cái này trách nhiệm bắt buộc chi nhánh phải làm, nên cũng có thể thời gian thông báo cho thí sinh hơi muộn. Nhưng các bạn yên tâm nhé, mình ok thì sẽ ok cả thui. Chúc mọi người luôn vui vẻ, mong sớn được sống cùng một nhà với tất cả mọi người. Ai muốn thêm điều chi cứ alo cho mình. 0985.897.494

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,592
Thành viên mới nhất
kyzsvaass2365
Back
Bên trên