Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,044
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
kaka thi về rùi cả nhà ơi, tình hình là lót đường nữa :">:"> out rùi, hỏi mà k hiểu câu hỏi mà mấy anh chị đó muốn hỏi mình cái gì nữa :(( :((
vào giờ đó trưa rùi k được giới thiệu bản thân lun ms ghê chứ :(( :((
câu hỏi thì như mấy bạn nói đó :( :(
chúc mấy bạn may măn nha, bạn kaka đành tìm con đường ms vậy, nản bank quá ta ơi, thi gì mà rớt hoài :( :(

Chào cả nhà, mình vừa thi xong vị trí quan hệ khách hàng, chi nhánh quảng trị, Mình phỏng vấn 10h30 buổi sáng nhưng tới tận 11h mới được gọi tên. Hóng trong lo lắng và cảnh giác.
Mình thi cuối buổi sáng nên được miễn phần giới thiệu bản thân. Vào chào + cười toe toét + đợi 3 vị giám khảo nhận xét profile xong, mình bốc luôn câu hỏi " Thẩm định tín dụng có ý nghĩa như thế nào đối với ngân hàng? Trong thẩm định tín dụng, nộit dung nào là quan trong?" Mình chém một thôi một hồi, lấy cả Alan Greenspan ra làm dẫn chứng nhưng cuối cùng vẫn thiếu tài sản đảm bảo. :-s. @ 2 ý thì ok một ý, ý kia bị phê tả tơi hoa lá. chỉ còn nước gật đầu lia lịa cộng cười gian. Hic.8-x. Cứ tưởng sẽ bị bye bye, ai ngờ cuộc chiến mới bắt đầu. Mình bị điều tra thông tin cá nhân không công không thương tiếc. Ngày xưa có thực tập Vietinbank nên bị hỏi đủ thứ trên đời, còn hỏi mình có ý kiến gì đóng góp cho nơi mình từng thực tậ không nữa chứ. Hic. Nhưng may mắn mình không bị vặn vẹo như mấy đứa bạn mình vì mình chỉ bị hỏi về bản thân, khôpng hỏi về nghiệp vụ nữa. Mình kết thúc buổi phỏng vấn trong hoang mang, có khi nào trả lời ngố quá nên bị cho 1 câu hết khả năng đào tạo, hỏi linh tinh cho hết giờ không?:-?.
các bạn miền Nam cố lên nhé, Nếu ai mới ra trường nhưng hay làm thêm, hay hoạt động ngoại khóa nhiều thì chuẩn bị tinh thần sẽ bị vặn về profile nhé.

kaka thi về rùi cả nhà ơi, tình hình là lót đường nữa :">:"> out rùi, hỏi mà k hiểu câu hỏi mà mấy anh chị đó muốn hỏi mình cái gì nữa :(( :((
vào giờ đó trưa rùi k được giới thiệu bản thân lun ms ghê chứ :(( :((
câu hỏi thì như mấy bạn nói đó :( :(
chúc mấy bạn may măn nha, bạn kaka đành tìm con đường ms vậy, nản bank quá ta ơi, thi gì mà rớt hoài :( :(

Từ từ, đợi kết quả đã, chúc bạn kaka may mắn...

Từ từ, đợi kết quả đã, chúc bạn kaka may mắn...
bạn thi chưa, bit thế bốc câu hỏi ngay trước mắt mình lun cho rùi, lựa đi lựa tới một hồi trúng câu mà mình ghét nhất :">:"> âu cái số rùi, sáng ra đi thi còn bị công an chụp lại hỏi thăm :)) :))
thi xong rùi lại quên bộ hồ sơ vs chứng minh nhân dân ở ga đà nẵng =)) =))
p/s: tự hỏi sao mà mình hên thế =))= ))

bạn thi chưa, bit thế bốc câu hỏi ngay trước mắt mình lun cho rùi, lựa đi lựa tới một hồi trúng câu mà mình ghét nhất :">:"> âu cái số rùi, sáng ra đi thi còn bị công an chụp lại hỏi thăm :)) :))

Kaka thi chi nhánh nào thía?

ec, mình coi ngày, thấy hôm nay ngày tốt đó bạn, tai nhieu chuyen xảy ra lam ban mất tinh thần thui, chờ kết quả đi , chú ban may mắn , minh thi 14 moi thi, mà dân ngoại đạo nên cũng chẳng biết gì, cũng lo lắm nhưng nghĩ lại nên thi bằng lòng tin thui,... hehehe, cau hoi cua ban la gi vậy?

ec, mình coi ngày, thấy hôm nay ngày tốt đó bạn, tai nhieu chuyen xảy ra lam ban mất tinh thần thui, chờ kết quả đi , chú ban may mắn , minh thi 14 moi thi, mà dân ngoại đạo nên cũng chẳng biết gì, cũng lo lắm nhưng nghĩ lại nên thi bằng lòng tin thui,... hehehe, cau hoi cua ban la gi vậy?
Căn cứ đâu để xác định time cho vay đó bạn, mình bị xoay lui xoay tới :D:D
chừ lên đây lót dép sao nick ai chuyển sang màu cam, còn vs mình thì vô vọng rùi, thi tốt nha ;) ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,769
Thành viên mới nhất
skzmerch
Back
Bên trên