Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,043
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chúc tất cả các bạn phỏng vấn có kết quả khả quan nha, còn những bạn được phỏng vấn ở Miền nAm thì hy vọng các bạn cũng phỏng v ấn tốt nha. hihihi.

Sau mấy ngày âm thầm và lặng lẽ ngâm cứu kinh nghiệm của mọi người, hôm nay mình mới có dịp chia sẻ cho những bạn còn lại
Tình hình là mới đi pv về,j trí GDV, ko biết thế nào nhưng thế nào rồi cũng sẽ biết ^^.
Trước tiên là giới thiệu bản thân, xong phần giới thiệu thì bắt đầutới tấp những câu hỏi
- So sánh chứng khoán vốn và chứng khoán nợ (vì trong profile mình ghi đã từng làm tại công ty chứng khoán)
- Nếu em là 1 nhân viên thẻ thì làm sao em thuyết phục anh - là 1 khách hàng để mở thẻ tại Vietinbank
- Em đánh giá như thế nào về tình hinh chứng khoán VN từ nay đến hết năm nay, chỉ số VN Index sẽ như thế nàò?
- Trước đây làm kế toán doanh nghiệp thì bây giờ nếu làm kế toán ngân hàng thì em nghĩ mình có làm tốt được không? Điều gì khác nhau cơ bản, bản chất công việc khác nhau như thế nào và em có những kinh nghiệm gì ở cv cũ để làm tốt cv này?...
- Em từng làm việc với ngân hàng những dịch vụ gì
- Công ty em mở TK tại NH nào, và sau này nếu vào Vietinbank em có thuyết phục mở TK được ko?
_ Em còn nhớ tên chủ tịch cty cũ của em ko (cái này quên tức thời :)), chỉ nhớ là đẹp trai, khổ thế :D)
- Em có năng khiếu ca hát thì ở mức độ nào (Mình cười tươi bảo: Mức độ nào thì em không biết nhưng em toàn nghe mọi người khen em hát hay .... hì hì)

Nói chung chắc tại mình đã đi làm rồi nên bị xoáy sâu vào cv cũ 1 chút và so sánh, hỏi về tình huống và xử lý.
Lúc trả lời mình thấy các anh chị hay gật gật đầu nên mình cũng bình tĩnh hơn ^^
Các anh chị cũng thân thiện lắm nên các bạn cứ tự tin bình tĩnh nhé
Chúc các bạn miền Nam vượt qua vòng 2 xuất sắc !

haizz. sáng nay mình pv thẻ, hic, chả hỏi j về thẻ, toàn hỏi kinh doanh bán hàng trong khi mình ko có kinh nghiệm, đã thế chưa vào pv đã gặp anh VTB đứng ở cầu thang bảo thẻ ưu tiên nam pv 22 ng lấy 3 ng thì có đến 2 nam rồi, haizz. dù sao lúc vào mình hết hồi hộp, chém gió, chém bão nhiệt tình, gt bản thân, kỹ năng, vì sao nên chọn em, thuyết phục anh, rồi nhìn cái bảng ghi tên bàn trc mặt em thấy j, nói anh xem, 1 anh miền bắc, hơi khó tính cứ hỏi" còn j nữa ko?1 anh miền nam cũng dế thương nhưng lại ít hỏi,tóm lại mong chờ vào may mắn. Chúc các bạn sau pv tốt nhé

Bên webkinhte có một số câu hỏi tổng hợp cho các bạn nè:
1. nguyên tắc cho vay, tại sao lại phải có những nguyên tắc đó
2. ĐIều kiện cho vay
3. quy trình tín dụng là gì? ý ngĩa, làm thế nào để rút ngắn thời gian thẩm định
4. khi phân tích tín dụng, ngân hàng có thể dựa vào các nguồn thông tin nào? Tại sao trong quá trình xem xét hồ sơ nhân viên tín dụng cần phải phỏng vấn KH
5. NH có nên chỉ cho vay dựa vào TSĐB
6. Nội dung thẩm định TD? Ý nghĩa
7. Ý nghĩa của vc nhận TSĐB
8.Rủi ro tín dụng- nguyên nhân, giải pháp
9. rủi ro lãi suất
10.Điều kiện TSĐB
11. Căn cứ xđ thời hạn cho vay
12. Trong cho vay tiêu dùng NH căn cứ vào tài liệu nào để đánh giá khả năng trả nơk của KH
13. Tại sao nói cho vay đối với KH cá nhân có mức độ rủi ro cao?
14.so sánh cầm cố và thế chấp
15. Phân biệt nợ quá hạn, nợ xấu
16. Vì sao NH quy định KH phảo có Vốn tự có
17. Khi thực hiện nghiệp vụ bảo lanhc , CBTD có phải thâme định khả năng thực hiện hợp đồng của Kh ko? Tại sao
18. Trong bối cảnh hiện nay Kh nên dùng hệ số nợ ntn là hợp lý?
19. Thẩm định tài chính khách hàng cần thẩm định gì?
20. Taid sản hình thành từ vốn vay có được nhận làm đảm bảo không? Tại sao?

Chúc cả nhà thi tốt.
http://webkinhte.com/forum/showthread.php?t=5579&page=932

tớ PV lúc 8h45' cậu thi vị trí gì vậy?

Giao dich vien ban ui, ban chac di lam bank roi ha? bua thay tren bao de tuyen 4 gdv , nhung giam doc chi nhanh lai noi la 2 vi tri QHKH + GDV = 8 nguoi , nen khong biet sao nua , minh hoc qtkd , khong pai tai chinh ngan hang nen moi lo nè, ... hic , chúc ban pv tốt nha!

Sáng mai mình lên thớt 8h, là người đầu tiên của bàn 12 CNTT. Các bạn miền Bắc có ai pv CNTT lên chia sẻ cho mình một ít, mình theo dõi liên tục nhưng chỉ thấy các bạn TD và GDV chia sẻ nhiều thôi ah.
Có bạn nào thi CNTT rùi share mình ít kinh nghiệm nha, cám ơn các bạn trước nhé!
Chúc Các bạn miền Trung ngày mai chiến đấu thật tốt nào! "trong đó có mình"
Mình cũng thi CNTT mà ở miền Nam. Bạn pv xong về chia sẻ kinh nghiệm và câu hỏi cho mình với nhé. Tks bạn nhiều

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,713
Thành viên mới nhất
thangvtb
Back
Bên trên