Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,041
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
uk.m cũng bàn 7 nè.mình trả lời mà thấy họ mặt lạnh tanh.ko gật cũng chẳng lắc.cứ nhìn mình chằm chằm.đâm ra mình cười thì thành vô duyên.thế nên chẳng dám cười.mình cũng bị hỏi mấy câu nghiệp vụ giống như các bạn đã chia sẻ.
chị ấy hỏi thêm là nêu những thuận lợi và bất lợi của Vietin trong việc huy động vốn với lãi suất như hiện nay?
lãi suất cho vay của vietin như thế nào so với các ngân hàng thương mại cổ phần.mình trả lời lung tung hết cả lên,và nhìn chị thì chẳng đoán nổi là có đúng ý chị ko nữa .haizzz

Điểm danh bàn 07 cái nào!

Huhu, mình cũng giống hệt các bạn, vào nhìn 2 ng` pv mặt khó đăm đăm, mà hình như anh có râu còn chả biết cười. Mình bốc phải câu hỏi “cho vay tiêu dùng thì cần thẩm định những tài liệu nào” Nói chung là ôn rất nhiều về doanh nghiệp nhưng lại dính đúng câu cá nhân, đâm ra mất tinh thần cứ nói loạn hết cả lên. Tổng thời gian mình phỏng vấn chắc chỉ vỏn vẹn 10’ (tính cả 1’ chào hỏi và 1’ suy nghĩ rồi đấy)

Hình như bàn này là người của Hội sở hoặc trường đào tạo phỏng vấn, nên các anh chị hỏi không mặn mà lắm, thôi thì “tập xác định” kết quả trước vậy! Haiz

“cho vay tiêu dùng thì cần thẩm định những tài liệu nào?"
ngoài Hợp đồng lao động, bảng lương thì cần những tài liệu nào nữa vậy mọi người?

T đã post 1 lần rùi mà bạn. Tớ bốc đc 3 câu:

1. Các NHTM k áp dụng hệ thống tài khoản kế toán do Bộ tài chính ban hành đúng hay sai? Tại sao?
2. Lãi chưa đến hạn thì hạch toán vào tài khoản ngoại bảng đúng hay sai? Tại sao?
3. Công việc của 1 GDV là gì?

Ban ơi! Câu hỏi của bạn là gì thế...huhu!

các bạn cho mình hỏi: các bạn pv có ai bị hỏi về mức lương ko? giao dịch viên ở khu vực Đà Nẵng thì lương khoảng bao nhiêu nhỉ? mình sợ ngày mại ngta hỏi lương mình ko biết trả lời
Nếu mức lương không được như em mong muốn em có muốn làm không?

mềnh là ng pv cuối cùng, ngày cuối cùng và giờ cũng cuối cùng luôn, nói thật với các bác là em chờ dài cổ , hẹn 4h15 mà 5h30, mới dc pv, lại còn ơợ ng ta pv xong sớm tới lượt mình nên tới từ 3h30 ( cơ bản là bạn e buổi sáng hẹn 11h30 mà 11h tới đã bảo gọi dc 5 , 6 lượt rồi :|
pv vui kinh khủng, có 1 anh và 2 cô, hức, mình đang phân vân k biết chào là chị hay cô thì đã gọi mình là cháu rồi, may thế, hehe
mình bốc phải câu dễ : khi phân tích tín dụng thì thu thập thông tin từ những nguồn nào?
sau đc hỏi tiếp loanh quanh về mấy chỉ số tài chính, năng lực kinh doanh
1 cô quay sang hỏi mình những tố chất cần thiết của cán bộ tín dụng :| chém linh tinh
lúc sau 1 cô nhìn mình âu yêm và hỏi câu chết ng: " cháu có biết j về sản phẩm cho vay mới nhất của Vietin quảng cáo rầm rộ trên TV ko?
eo, j chứ, cháu chịu thôi, và thế là mình chỉ còn biết gãi đầu gãi tai, thật thà bảo ko?
cô í bảo mình, chắc chăm học quá, chả xem tv bao h nhỷ? ( có lỗ nẻ nào chắc cũng chui xuống rồi)
rồi ng nhìn nhau, ko còn câu hỏi nữa thì cháu có thể về, muộn rồi đấy ^^
chẹp, h chỉ còn biết hy vọng thôi !!
mong manh, mong manh
P/s: chúc các bạn thi đợt sau pv tốt nhá!!
mà thấy bảo pv sau 1 tuần là có kq , phải ko các bạn chẻ?????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên