Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,040
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
minh cũng bàn 07-TD nè. có 1 anh, 1 chú, 1 chị ý, phỏng vấn toàn hỏi nghiệp vụ thôi, mình bị quay tầm 20 phút ý, k thấy họ cười nhìu lém đâu
uk.m cũng bàn 7 nè.mình trả lời mà thấy họ mặt lạnh tanh.ko gật cũng chẳng lắc.cứ nhìn mình chằm chằm.đâm ra mình cười thì thành vô duyên.thế nên chẳng dám cười.mình cũng bị hỏi mấy câu nghiệp vụ giống như các bạn đã chia sẻ.
chị ấy hỏi thêm là nêu những thuận lợi và bất lợi của Vietin trong việc huy động vốn với lãi suất như hiện nay?
lãi suất cho vay của vietin như thế nào so với các ngân hàng thương mại cổ phần.mình trả lời lung tung hết cả lên,và nhìn chị thì chẳng đoán nổi là có đúng ý chị ko nữa .haizzz

Chiều hôm qua mình đi phỏng vấn. Mình gắp phải câu hỏi công việc của giao dịch viên. ngoài ra còn 1 câu hỏi tình huống, mình được hỏi là: Nếu một khách hàng muốn vay tiêu dunbg để mua otô, nếu em là giao dịch viên em sẽ xử lý như thế nào? các bạn góp ý trả lời cho minh nhé

cho mình hỏi 2 câu này giống hay khác nhau : quy trình tín dụng?, quy trình thẩm định tín dụng? nếu khác nhau thì trả lời giúp mình quy trình thẩm định tín dụng như thế nào ko, mình ko thấy tài liệu nói về cái này, toàn nói về qy trình tín dụng thôi

hum qua buổi cuối hay sao mà chỉ còn 1 anh, 1 chị thì phải. mà anh cũng chẳng hỏi j mình, chỉ có chị hỏi vài câu thui bạn ah :( cao thủ thì được tầm 10ph, còn lại nhanh lắm :(
minh cũng bàn 07-TD nè. có 1 anh, 1 chú, 1 chị ý, phỏng vấn toàn hỏi nghiệp vụ thôi, mình bị quay tầm 20 phút ý, k thấy họ cười nhìu lém đâu

t nghĩ quy trình tín dụng thường do nv QHKH làm. còn quy trình thẩm định tín dụng có thể là từ khi bắt đầu xác minh và kiểm tra thông tin :D. có hẳn 1 bộ phận thẩm định cơ mà :D
cho mình hỏi 2 câu này giống hay khác nhau : quy trình tín dụng?, quy trình thẩm định tín dụng? nếu khác nhau thì trả lời giúp mình quy trình thẩm định tín dụng như thế nào ko, mình ko thấy tài liệu nói về cái này, toàn nói về qy trình tín dụng thôi

ai trả lời giúp mình quy trình thẩm định tín dụng với

ngày mai bắt đầu pv nhưng giờ lại chả có tin thần ôn tập j cả, cũng chả biết ôn gì (mình thi thẻ mà), mà ko học thì lại lo, đúng là dằn vật lương tâm mà. haizz....

ai trả lời giúp mình quy trình thẩm định tín dụng với

Mình thấy 2 cái này khác nhau mà nhỉ. Quy trình thẩm định TD thì chỉ bao gồm thẩm định về: khách hàng vay (năng lực pháp lí, giới hạn cấp TD nếu có, lịch sử tín dụng...), về PA SXKD hoặc nói chung là mục đích SD vốn vay, về TSĐB, về khả năng trả nợ hay khả năng tài chính của người vay. Thế thôi.
Ai có cao kiến gì thì bổ sung giùm nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,588
Thành viên mới nhất
coalchambermerc
Back