Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,046
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vừa đi pv về nói chung là chán lắm ý :-< Chắc tach rồi =((
Mình vào chẳng bị yêu cầu giới thiệu hay bốc câu hỏi nữa [-( thế là có 1 cô cứ hỏi :-ss, 1 cô khác thì cứ ngồi nhìn và cả buổi chẳng nói câu nào 8->, 1 chú thì coi bản thông tin ứng viên
Cô ấy hỏi về quê mình, rồi hỏi NHCT ở đấy sắp tới có tiềm năng phát triển không? Cô này hỏi xong tưởng hết (bảo sao nhanh thế 8-}) ai ngờ đó mới là bắt đầu ~X( Chú kia xem xong mới bắt đầu hỏi ^:)^
Mình học kế toán mà, thế nên vừa thấy mình mấy cô chú ấy nhin mình như vớ được con gà ấy ;)) (hình như tại hỏi nhiều ngân hàng rồi nên muốn đổi không khí :)) ) bắt đầu quay mình về kế toán DN, chẳng tí liên quan gì đến ngân hàng (bạn mình thi cũng bị hỏi kế toán DN nhiều). Hỏi nào là kế toán là gì 8-} Kế toán viên cần phẩm chất gì, tài sao bảng CĐKT lại trình bày Nợ ngắn hạn trước nợ dài hạn (câu này lúc đó mình k trả lời đc :(( )... Sau đó chú ấy kết luận lại 1 câu: Cháu làm kế toán thế này chắc k đc trả lương đâu :-?? Nói đến đây biết mình bị tạch rùi 8-}
Nói chung là mấy hôm ôn chẳng đc gì ~X( Thôi tạm biệt giấc mơ vào làm Vietinbank =((
Nhưng đc cái vào phòng mấy cô chú cũng tạo tâm lý thoải mái thật, nhưng là lần đầu tiên đi phỏng vấn nên vẫn run, chẳng trả lời đc mấy :((
Mấy bạn thi sau cố gắng nhé <:p

bạn ơi, cho mình hỏi bạn thi GDV hay QHKH mà lại bị hỏi kế toán DN vậy, mình cũng học kế toán ra nhưng thi QHKH. Ko biết có bị quay kế toán không ta?

hehe tớ đi pv từ sáng hôm mùng 6 mà bh mới lên post bài share vs các b
nchung lần này t đi thi cũng để cho biết thôi, k mong ngóng gì đỗ cả vì là dân ngoại đạo, cũng mới ôn KTNH được gần 1 tháng thôi ah, lại là tự đọc giáo trình nữa, đc vào vòng pv là may lắm r :p
t là người cuối cùng của buổi sáng, lịch là 11r mà tới 12h hơn ms đến lượt lận, nên các chị í cũng k hỏi gth bản thân gì hết, bốc đề luôn
đc cái là lúc đứng ngoài đợi tim đập chân run cơ mà các chị ấy thoải mái gần gũi lắm nên cảm giác như buổi trò chn b`t` vậy, hay tại tớ điếc k sợ súng nên thấy thế hehe
t bốc 4 câu liền:
- ptrinh` kế toán
- phong tỏa TKTG của KH
- TKTGTK có đc dùng để thanh toán và phát hành séc k
- 1 KH thường xuyên đến hỏi về dv mà NH k có thì làm ntn
hihi t đc bốc nhiều như vậy vì 3 câu đầu trả lời k tốt lắm, toàn tự nghĩ tự phịa thui -_- trả lời câu hỏi chính xong còn hỏi 1-2 câu có lquan nữa
mà k hiểu sao tên tớ lại đứng đầu ds pv của CN, tớ dám chắc là điểm của t k thể cao nhất đc hihi, nên có thể lần này xếp ds từ đ thấp nhất đấy, các b ở cuối ds tự tin lên nhá :X
lúc trả lời xong 3 câu đầu tiên nhìn các chị cười cười có vẻ ngán ngẩm lắm, kiểu như ôi phải làm tn với cái e này đây chẳng biết gì hết cả =) may mà 1 chị bảo cho bốc thêm vớt điểm ưu tiên thí sinh cuối cùng. Cũng may câu đó tớ chuẩn bị r nên trả lời tốt, k thì xấu hổ quá hihi

Chúc các b miền trung vs miền nam pv tốt nha :X

các bạn pv tín dụng chi nhánh TP Thanh Hóa thế nào? có tốt ko? mình cũng chi nhánh Thanh Hóa nè.

chào các bạn tớ thi QHKH, hình như là điểm thấp, gần cuối nên khi vào cũng không phải giới thiệu gì cả, các anh chị bảo mình bốc câu hỏi lun, trong tg tầm 2p mình nháp câu trả lời thì họ có xem cv của mình. sau đó yêu cầu mình trả lời kèm theo 3 câu hỏi nữa:câu mình bốc là " nêu ý nghĩa của việc nhận TSBĐ đối với ngân hàng", mình trả lời là để phòng tránh TH K/h không trả được nợ thì xử lý TSBĐ và là một áp lức với khách hàng để họ toàn tâm hơn khi sử dụng đồng vốn và cố hết sức để không bị mất TSĐB. họ bảo rất thích cái idea thứ 2 và yêu cầu mình cho ví dụ.
Tiếp theo là nêu các hình thức mà ngân hàng nhận tài sản đảm bảo của khách hàng, rồi thì cho mình 4 loại đất là: đất thuê trả tiền hàng năm,đất thuê trả tiền 1 lần, đất giao không thu tiền và đất giao có thu tiền "nếu em là nhà chức trách thì em sẽ đồng ý cho ngân hàng nhận thế chấp những loại đất nào? tại sao?"
rùi thì họ xem trong Cv thấy tiếng anh của mình khá, lại thử mình thêm vài câu tiếng anh nữa, hic, pv thì cũng ok nhưng mà điểm thấp quá nên ko hy vọng gì cả các bạn ạ, mình đứng gần cuối mà đúng là danh sách theo chi nhánh và theo điểm

chi nhánh Chương Dương sáng nay 9h30 đã pv rồi, mà mình đầu giờ chiều mới pv, chắc cuối danh sách quá:(. càng thêm áp lực.......

Chao cac ban. Co ai biet rui ro trong nghiep vu chiet khau giay to co gia la j ko? Thanks truoc..

Chao cac ban. Co ai biet rui ro trong nghiep vu chiet khau giay to co gia la j ko? Thanks truoc..

Theo mình học là rủi ro trog Th chiết khấu hối phiếu, hối phiếu dễ bị làm giả (hối phiếu khống hoặc hối phiếu trống) đó.
bạn nào biết thêm thì bổ sung dùm m nha :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,578
Số bình luận
528,097
Tổng số thành viên
351,873
Thành viên mới nhất
evanmerch25
Back