Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,040
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hix, có bạn nào biết thông tin pv bên trung tâm thẻ hok vậy??? hok thấy bạn nào dự tuyển kinh doanh thẻ lên tiêng hết ah, toàn là tín dụng với GDV ko ah, bùn wa

có bạn nào pv vị trí tiền tệ kho quỹ ko share chút kinh nghiệm cho ace tham khảo với! mình lo quá chẳng biết nên ôn
cái gì hết.

Ớ chưa thấy ai bị dính vào bảo lãnh hay L/c nhỉ. Hi vọng ko có chứ nếu mà có thì đến lượt mấy người sau chắc khổ

huhu. t chắc trượt rùi
bốc thăm đúng fai câu: tại 1 chi nhánh có nhất thiết phải cân đối huy động và cho vay ko?
Mình thật sự ko bít gì. lúc lên 4rum thy có câu này rồi nh nghĩ là tại 1 ngân hàng thì cần phải cân đối huy động và cho vay thì 1 chi nhánh cũng cần cân đối.
còn mấy cái câu hỏi ng ta hỏi t:
- giới thiệu bản thân(trong lúc 1 chị xem CV)
- tại sao em lại ứng tuyển ở hà nam mà ko ở trên hà nội
- Ở hà nam thì có bao nhiêu ngân hàng nhà nc
- em có ứng tuyển vào các ngân hàng đó ko
- em học đc gì tứ những công việc em làm thêm trc đây
- em có quen ai làm vietin ko? em có thy họ kêu ca phàn nàn về áp lực công việc ko
....

Mình trả lời giúp bạn nhé, mình không học ngân hàng nhưng theo mình biết các ngân hàng hiện giờ chuyển đổi qua cách thức mới, họ bán vốn huy động về hội sở, và hội sở sẽ bán vốn lại lúc cấp tín dụng, vì thế chi nhánh không cần phải cân đối mà chỉ cần hội sở cân đối là đủ, việc này giúp các chi nhánh phát huy được hết khả năng của mình :)

Mình cũng ko b nữa, tại đi làm rùi nên cũng ko được hỏi nghiệp vụ nhiều. Chắc chờ kết quả thì mới b được?

Èo, người ta hỏi mấy câu chị trả lời đc hết còn gì nữa. Thôi chuẩn bị tinh thần thu dọn đồ đạc về nhà làm việc đi là vừa chị ah ;))

Bạn hỏi mình à? Thấy bạn hỏi mà ko biết hỏi ai nên tl luôn. Hi hi.

anh ah! huni đi phỏng vấn thật sự bất ngờ! e tưởng mỗi em với đứa bạn thôi chứ ai dè có 4 người thi tín dụng liền b-)
Em bị hỏi tùm lum lên từ cho vay tiêu dùng đến cho vay doanh nghiệp, chẳng biết trả lời thế nào
Cuối cùng chị ấy hỏi: ( lúc đầu em gọi bằng cô=P~)
Bằng cách nào để em lôi kéo 1 khách hàng cực kỳ tố nhưng chỉ quan hệ với BIDV Lai Châu từ trước đến giờ..
;))Sau một hồi em trả lời anh ngồi cạnh lắc đầu! Ngán quá em phang lun: với những khách hàng đó mà mình nhiệt tình mà họ không đáp lại thì tốt nhất thay vào đó ta tìm kiếm 1 khách hàng khác cho đỡ tốn time+ chi phi! Hết!
Mời em về! Xông rồi đấy em ah!:-s

Thôi xong! đành phải ra về:mad:) Sock quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat