[Tổng hợp] Đề thi vào Ngân hàng Nông nghiệp các năm

ai giải hộ mình cái
Một doanh nghiệp vào ngày cuối năm N + 1 có các thông tin sau: Tổng vốn góp 1000 đvtt, TSCD 800 đvtt, dự trức hàng hóa 300 đvtt, vay ngắn hạn NHTM 200 đvtt, vay dài hạn 200 đvtt. Trong quý 1/N có các thông tin sau:
1/ Doanh thu theo giá thanh toán trong quý là 1100 đvtt, trả ngay 60%, còn lại trả quý sau.
2/ Cp vật tư theo giá thanh toán 440, trả ngay 50%, còn lại trả quý sau.
3/ KHTSCD trong quý 30, 50% phân bổ CP trực tiếp, còn lại CP gián tiếp.
4/ CP trực tiếp chưa kể KHTSCD 20 cả quý thanh toán ngay trong quý
5/ CP gián tiếp chưa kể KHTSCD 30 cả quý thanh toán ngay trong quý
6/ Vay ngắn hạn LS 1%/tháng, lãi trả hàng tháng, gốc trả 1 lần cuối năm. Vay dài hạn LS 16%/năm, lãi trả theo quý vào cuối quý
7/ CP dịch vụ mua ngoài có thuế là 55 cả quý và trả ngay trong quý
8/ Dự trữ vật tư cuối quý 150
9/ DN phải nộp thuế sau:
+ VAT 10% tính cho hàng hóa bán ra, vật tư mua vào và dịch vụ mua ngoài, VAT theo pp khấu trừ, phải nộp ngay trong quý
+ Thuế TNDN 25% nộp quý sau
+ Thuế tài nguyên 15 nộp ngay

Yêu cầu:
1. Xác định tiền mặt của DN vào ngày 31/12/N-1
2. Xd tổng số thuế phải nộp trong quý 1
3. Lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ quý 1
4. Lập bảng cân đối kế toán quý 1

Thanks bác cái! Cái này quá hữu dụng. Em đang cần để thi vào NH. Mà NH dạo này cắt giảm nhân sự liên miên không biết có nên vào ko nữa?

Thanks bác cái! Cái này quá hữu dụng, đang cần ôn thi, thấy mừng quá chài!hehe

tài liệu hữu ích nhưng mình mới down được ở trang khác về xong, tiếc 300 tín dụng quá, huhu.

Mình ddooww mà nó bảo là không đủ tiền, làm thế nào để Dow tài liệu về hả cả nhà ơi . hix, Giúp mình với

mình vừa mới đăng kí làm thành viên của diễn đàn, sắp tới mình thi vào AGRIBANK, giờ mình đang muốn tải bộ đề thi vào BANK để ôn tập thì phải làm thế nào? nếu nạp tiền vào tài khoản để tài về thì nạp bằng cách nào và bao nhiêu vậy, ai biết thì chỉ hộ cho tớ với nha, thanhks cả nhà nhiều!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên