Tôi - Nhân viên ngân hàng...thua cả anh xe ôm!!!

Cứ từ từ bạn ơi, nghe anh ấy thổ lộ là biết trút bầu tâm sự xong - xốc lại tinh thần tìm kiếm con đường mới rồi.
Đối với vấn đề lương thì m cũng khẳng định luôn, kể cả lương của phó tổng các NHTM cũng chả thể giàu đc đâu, khá giả thôi, ai cũng phải kinh doanh ngoài lấy làm thu nhập chính.
.........Thánh xin nhận của em 1 like, gọi là chém gió cho vui thôi, chứ ko có chức tước & kinh nghiệm chinh chiến thì kiếm ngoài kiểu ji...tóm lại, cái lọ là tiền đề của cái chai, mọi sự so sánh đều là KK

Không biết thằng bạn mình có bốc phét không mà nó làm kết toán Agribank ở Côn Đảo, Vũng Tàu được khoảng 2 năm, nó kêu lương tháng trên 10 triệu mà ngồi chơi chứ chẳng phải làm nhiều lắm. Mình làm LienVietPostBank mới vào lương tầm 6 triệu, Nghĩ lại cảnh ngày xưa học Đại học mình giỏi gần nhất lớp, nó dốt gần nhất lớp mà thấy có 1 sự cay đắng không hề nhẹ. :((

Haizzz, nhìn chung là nghề ngân hàng bây giờ bạc thật. Thôi thì hy vọng thời gian tới mọi sự sẽ khá hơn.

Không biết thằng bạn mình có bốc phét không mà nó làm kết toán Agribank ở Côn Đảo, Vũng Tàu được khoảng 2 năm, nó kêu lương tháng trên 10 triệu mà ngồi chơi chứ chẳng phải làm nhiều lắm. Mình làm LienVietPostBank mới vào lương tầm 6 triệu, Nghĩ lại cảnh ngày xưa học Đại học mình giỏi gần nhất lớp, nó dốt gần nhất lớp mà thấy có 1 sự cay đắng không hề nhẹ. :((

chia bùn vs Rocky. Agri bây h cũng tùy chi nhánh thui. nh mặt bằng chung lương bên ấy khá cao!
htrc phỏng vấn Sacom có KQ chưa?

Chưa. :D Sacom chưa thấy có động tĩnh gì hết. Nhưng mà môi trường bên Sacom chắc không tốt bằng LienVietPostBank. :D

chia bùn vs Rocky. Agri bây h cũng tùy chi nhánh thui. nh mặt bằng chung lương bên ấy khá cao!
htrc phỏng vấn Sacom có KQ chưa?
Chưa. :D Sacom chưa thấy có động tĩnh gì hết. Nhưng mà môi trường bên Sacom chắc không tốt bằng LienVietPostBank. :D

Theo em thì k nên so sánh với ng khác, chỉ làm mình thấy mình thấp kém thôi. Nhụt chí thêm ấy, nhất là đang khủng hoảng thế kia. Mỗi ng một hoàn cảnh mà bác.

thì đầu bài anh đã nói rồi mừ.....mèn ui...không đọc hả chèn....hi hi hi

Em giờ về quê mọi người hỏi cháu làm gì toàn nói cháu làm Kế toán, cấm dám hé răng cháu làm Ngân hàng các cụ lại hỏi lương/thưởng các kiểu....Nói lương 3-4tr/tháng chả ai tin lại còn tưởng mình ki bo sợ họ hàng nhờ vả này nọ. Chán

• Like
Reactions: A13

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,526
Thành viên mới nhất
The Chainsmoker