Tôi - Nhân viên ngân hàng...thua cả anh xe ôm!!!

Sợ nhất là rủi ro nợ xấu.
Bao nhiêu tội lỗi sẽ được đổ lên đầu CV QHKH.
Thời gian làm việc gấp rút, ko có thời gian để tổng hợp thông tin. Làm bừa cho kịp giờ vì sợ lỡ việc của khách hàng.

Chán cái tháng cô hồn này khủng khiếp, làm chuyện gì cũng trật tới trật lui. >"<

So ra với bạn bè học cùng, những ai theo nghế tài chính như em thì đều đì đẹt. Những ai có hướng đi khác thì họ ổn định hơn, có người còn có thu nhập tầm 40 tr/th. Trước đây Ngân hàng là nghề hot, và quả thật chúng ta cũng thấy rất dễ chịu đúng không?
Giờ mọi thứ đổ vỡ thì những gì xấu xa bắt đầu lòi ra, mọi người đùn đẩy trách nhiệm cho nhau, những nhân viên thấp cổ bé họng thì chả biết đẩy cho ai nữa, lại ra đi tìm cơ hội mới:D
Đúng như có bạn đã nói, ở trong chăn mới biết chăn có rận, ở đâu cũng có những vấn đề mà chỉ có người trong cuộc mới hiểu. Tôi làm 4 năm trong nghề chứng khoán, hơn 2 năm chuyển sang ngân hàng, có thể nói đã nếm trải đủ cả 2 nghề 1 thời được cho là hot nhất. Giờ thực sự tôi cũng không biết định hướng nghề nghiệp sao nữa, rất dễ chán nản. Không biết các bạn làm ngân hàng có còn yêu nghề không hay cũng đang mông lung ...
Có lẽ khi nào có cơ hội tôi sẽ kinh doanh thứ gì đó:D haizzzzzzzz
Biết đâu sau này tự mình trả lương cho mình. ha ha ha ...

So ra với bạn bè học cùng, những ai theo nghế tài chính như em thì đều đì đẹt. Những ai có hướng đi khác thì họ ổn định hơn, có người còn có thu nhập tầm 40 tr/th. Trước đây Ngân hàng là nghề hot, và quả thật chúng ta cũng thấy rất dễ chịu đúng không?
Giờ mọi thứ đổ vỡ thì những gì xấu xa bắt đầu lòi ra, mọi người đùn đẩy trách nhiệm cho nhau, những nhân viên thấp cổ bé họng thì chả biết đẩy cho ai nữa, lại ra đi tìm cơ hội mới:D
Đúng như có bạn đã nói, ở trong chăn mới biết chăn có rận, ở đâu cũng có những vấn đề mà chỉ có người trong cuộc mới hiểu. Tôi làm 4 năm trong nghề chứng khoán, hơn 2 năm chuyển sang ngân hàng, có thể nói đã nếm trải đủ cả 2 nghề 1 thời được cho là hot nhất. Giờ thực sự tôi cũng không biết định hướng nghề nghiệp sao nữa, rất dễ chán nản. Không biết các bạn làm ngân hàng có còn yêu nghề không hay cũng đang mông lung ...
Có lẽ khi nào có cơ hội tôi sẽ kinh doanh thứ gì đó:D haizzzzzzzz
Biết đâu sau này tự mình trả lương cho mình. ha ha ha ...

Thế bạn có thử qua ngàng Bảo hiểm nhân thọ chưa????

Ngành mình giờ thua khối ngành, nhưng vị trí ngành mình quan trọng, cứ tin là kiếo sau mình có hậu nếu kiếp này làm banker tốt đi a

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên