Tôi - Nhân viên ngân hàng...thua cả anh xe ôm!!!

Post ra ngoài diễn đàn chung để bà con chém gió cho hoành tráng đi anh. ;))

KAKAKA....Cũng tính vậy....mà ngại quá!!!

- - - Updated - - -

Sao làm NH lâu năm, kinh nghiệm đầy mình, bằng cấp không thiếu, quan hệ xã hội có thể nói là rộng mà sao lương lại gần 200K/ ngày được anh :( mà 200K/ ngày thì làm sao mà nhà cửa cũng coi là ngon lành, đi xe tay ga :D 200k/ngày thì chỉ tiền ăn với tiền nhà là hết sạch rồi :(

Xe tay ga là hồi đó vay tín chấp, trả từ từ, rồi lấy vợ, 2 bên gia đình cho 1 cây vàng.

Còn nhà, nghe thì thấy mắc cở chứ có nhà đâu. Ở ké cha mẹ. Chứ làm gì mà có nhà riêng.

Còn 200K/ngày là có thật. Lương chỉ 4 tr, 4 triệu ngoài 1 tháng. Thì nghĩ xem chi ra ngày công của mình thì sao....

Chán kinh khủng!!!

- - - Updated - - -

Anh Nhựt ở MB à.....

Anh không làm MB....giờ ngán ngân hàng quá!!!

sao câu này ko đi làm xe ôm đi, hoặc sao ko so sánh 1 số sếp (cấp phòng thôi cũng dc) của bank với ông xe ôm đi, ng ta sống ko phải hiện tại mà từ hiện tại thì sẽ end up là ji trong TL, nếu bạn muốn làm xe ôm, liệu bạn có lên dc hơn thế,...so sánh này thể hiện sự nôn nóng & ấu trĩ hoặc túng quẫn, ko phải là phẩm chất của 1 bank staff

sao câu này ko đi làm xe ôm đi, hoặc sao ko so sánh 1 số sếp (cấp phòng thôi cũng dc) của bank với ông xe ôm đi, ng ta sống ko phải hiện tại mà từ hiện tại thì sẽ end up là ji trong TL, nếu bạn muốn làm xe ôm, liệu bạn có lên dc hơn thế,...so sánh này thể hiện sự nôn nóng & ấu trĩ hoặc túng quẫn, ko phải là phẩm chất của 1 bank staff

hahahaha..... đã bảo bài viết nó như thế...còn muốn chỉ trích gì thì cứ vô tư nhé....Trong bài mình cũng nói rõ là 1 sự so sánh không đâu vào đâu mà....

Trưởng phòng Ngân hàng giờ cũng có người lãnh chỉ dưới 10 tr...tin không????

Kakakaka

hix bác viết đúng quá lương ngân hàng giờ không bằng anh xe ôm ấy chứ , chỉ được cái mác thôi. Đi ra ai cũng nghĩ mình nhiều tiền lắm cơ . haizz .bao giờ mới qua giai đoạn khó khăn của kinh tế đây.

Chịu khó thêm vài năm đi anh ơi, ở đâu cũng vậy thôi, ngay cả anh của em có MBA luôn mà làm bank lớn ở Canada cũng chỉ lương bèo bọt, phải bỏ việc để đi làm công nhân chạy máy ở bên đó mà. :))

chán thiệt, em từ cvkh chán quá chuyển qua back, thấy sao mà bọt bèo quá, tìm việc khác cũng không xong, đang tìm gì làm thêm, chắc chiều về mở quán cafe vỉa hè bán kiếm thêm ít tiền mua sữa cho con, khổ thân làm bank

Hì, bác này nói đúng tâm trạng của tớ quá...Hôm trước đi uống nước con bé làm cùng phòng nó bảo: nhìn anh bán nước khổ khổ thế thôi chứ mỗi lần giơ dao lên chặt một quả dừa là đã có ít nhất là 10k đút túi rồi, mỗi ngày làm vài bàn như bọn mình là quá lương của bọn mình. Làm ngân hàng giai đoạn này thì chỉ được mỗi cái mác là nghe hoành tráng thôi. Còn lương và áp lực thì..................Chả biết có ai có tinh thần thép để thấy đây là những chuyện bình thường k chứ những nười yêu bóng vía như tớ thì....mà hình như thành phần này cũng k phải là ít.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,634
Thành viên mới nhất
vildhjartamerch
Back
Bên trên