Tôi gái Hà Nội thề kiếp sau không lấy chồng tỉnh lẻ!

chẹp người ta vẫn nói là cái số đấy chị, em cũng không quan tâm lắm ;))

người ở quê cũng có cái ưu của người ở quê, nếu so với những người ở thành thị thì có khi còn tốt hơn nhiều, nhưng topic này nói về người ở quê hơi quá so với thời điểm hiện nay rồi

ha ha, the nay ma bao la yeu chong ha? ng j ma song ich ki, k co con mat vi tha nhu the chu :)) neu thuc su yeu thuong ai do thi cung phai yeu thuong nguoi than cua ho that long co!!

"...chỉ nên ở góc làng...", "...cho các cụ vài triệu cho tròn nghĩa vụ...". Nghĩ thế thì quá nông cạn, Cô phải biết là ngày xưa tổ tiên của cô cũng là những người nông dân chân lấm tay bùn đấy, nếu không có họ thì làm sao có bố mẹ rồi ông bà cô rồi cả cô nữa. Những việc như nhặt ve chai bỏ dưới gầm cầu thang...đúng là không hay nhưng nếu cô biêt cách cư xử thì cũng có thể giải quyết được, "...ống quần thì bên cao bên thấp..." tôi đang nghĩ là không biết cô có nhiều tiền nhưng đã mua cho bố chồng cô một bộ đồ nào chưa....

Đọc xong ngây ngất quá, có cô con dâu vậy đúng là tổn thọ 3 đời! sax loại phụ nữ vậy có các vàng em cũng chịu!

ghét. chẳng thèm đọc hết
Không tôn trọng chồng mình, người mà chính mình đã quyết định gắn bó thì cũng chẳng ai tôn trọng mà đọc hết mấy cái lời lẽ vớ vẩn
Cảm ơn bạn chủ pic đã ST

Nếu như gái Hà Nội lấy con trai ở các thành phố khác thì sao,mình ở thành phố Nam Định mình thấy cách sinh hoạt của gia đình mình chẳng khác gì các gia đình ở trung tâm Hà Nội,mình thấy cách sống ở các thành phố như Hải Phòng,Hải Dương ............ cũng không khác HN lắm mà.Nếu bạn sinh ra ở quê thì cũng khác gì chồng bạn đâu.Vấn đề bạn nói ko sai nhưng mà chỉ ở 1 số thôi.Quan trọng là con người thôi chứ gốc gác quyết định hết đâu.

đàn ông không nên chọn loại phụ nữ trong bài như này để lấy làm vợ,thật xấu hổ cho những người con gái Hà Nội!

"chó không chê chủ nghèo ,con không khinh bố mẹ rách"
có ai trong chúng ta được quyền chọn bố mẹ
mình cũng người ở quê .một vùng quê nghèo .lên thành phố học thấy người thị thành sung sướng.tôi thương lắm bố mẹ tôi ... chị này sướng quen rồi đâu biết được

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên