<Tình huống> Mời các bạn giao dịch viên vào trả lời nhé

Chính xác đó bạn ,nếu ai bị dính tiền giả mà ngân hàng họ trả lại hết thì bạn đem tiền giả đi đâu
1 .Đốt số tiền giả đó ( xót lắm phải không bạn )
2 .Kiếm chỗ xài tiền giả ( thông minh ,nhanh trí ,không bị xót )
--> vậy là cứ người nọ lừa người kia để tiêu tờ tiền đó --> không kiểm soát được lượng tiền đang có trong lưu thông --> Vậy người thiệt là ai ?????

bạn cho mình hỏi, nếu mà Kh đến giao dịch với NH, GDV phát hiện trong giao dịch có tiền giả thì thu lại của Kh luôn, thì KH bị mất luôn tiền mà ko đc đền bù gì ah? KH cũng thiệt nhỉ,

bạn cho mình hỏi, nếu mà Kh đến giao dịch với NH, GDV phát hiện trong giao dịch có tiền giả thì thu lại của Kh luôn, thì KH bị mất luôn tiền mà ko đc đền bù gì ah? KH cũng thiệt nhỉ,
Không được đền bù gì đâu bạn à ,theo quy định thôi .Vì vậy với các tờ tiền có mệnh giá lớn thì bạn cần kiểm tra kĩ dựa vào các dấu hiệu nhận biết ,dễ nhất là dựa vào độ nhám của tờ tiền bạn à :)

Khi đếm tiền bằng máy đếm tiền thì làm sao phát hiện tiền giả một cách nhanh nhất

Khi đếm tiền bằng máy đếm tiền thì làm sao phát hiện tiền giả một cách nhanh nhất
http://www.vietinbank.vn/web/home/vn/research/09/090409.html
Bạn có thể tham khảo thêm ở link này :)
Với số lượng tiền ít thì đếm bằng tay và kiểm tra trực tiếp ( có lẽ là do làm quen và tiếp xúc nhiều nên giao dịch viên dễ dàng hơn trong việc phát hiện ra tờ tiền giả )
- Trước mình có được cho xem tờ 200 000 vnđ giả ,thực sự là nhìn nó rất dại .nhìn qua biết ngay .Việc bị dính phải tiền giả thường phát sinh khi mình vội làm gì đó hoặc quá đông khách mua hàng mà dẫn đến không kiểm tra kĩ từ đó mới có tiền giả hoặc có người ít thấy tiền giả thì cũng khó phân biệt .Nhà mình bán hàng thấy rất nhiều người không biết cách phân biệt tiền giả

trước học môn Nghiệp Vụ Kho Quỹ có phần tiền giả thật, bjo quên tiệt roài @-)

trước học môn Nghiệp Vụ Kho Quỹ có phần tiền giả thật, bjo quên tiệt roài @-)
Không phải ai cũng có thể nhớ hết được toàn bộ kiến thức đã học bạn à
Việc phân biệt tiền giả tiền thật thì khi làm bạn có máy móc hỗ trợ ,hoặc không có thì các anh chị sẽ chia sẻ kinh nghiệm bạn à

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên