Tìm số liệu ở đâu?

Bạn nghỉ thử xem đến nhân viên của NH còn chưa chắc đã biết và đã lấy được số liệu của NH thì làm sao mà các bạn lấy được. Và làm sao GVHD kiểm chứng được số liệu đó là có đúng 100% ko khi mà hầu hết các DN, các NH đều có rất nhiều số liệu không khớp nhau chẳng hạn số liệu báo cáo lên chi nhánh cấp trên hay hội sở sẽ khác số liệu báo cáo cho cơ quan thuế, số liệu báo cáo công khai, số liệu của kiểm toán...
p/s: nói chung chỉ có chế số liệu vào làm sao cho hợp lý thôi, mình nghĩ GVHD chưa chắc đã đọc hết bài của sv đâu mà thay vào đó là chấm điểm hình thức trình bày là chính (nên có nhiều biểu đồ, bảng biểu 1 chút ^^)
Tại GVHD của em bắt chạy chương trình spss để kt nữa, em cũng biết là nên nhiều bảng số liệu và biểu đồ nhưng mà làm sao để kê khống số liệu cho hợp lý đó anh

- - - Updated - - -

Bạn nghỉ thử xem đến nhân viên của NH còn chưa chắc đã biết và đã lấy được số liệu của NH thì làm sao mà các bạn lấy được. Và làm sao GVHD kiểm chứng được số liệu đó là có đúng 100% ko khi mà hầu hết các DN, các NH đều có rất nhiều số liệu không khớp nhau chẳng hạn số liệu báo cáo lên chi nhánh cấp trên hay hội sở sẽ khác số liệu báo cáo cho cơ quan thuế, số liệu báo cáo công khai, số liệu của kiểm toán...
p/s: nói chung chỉ có chế số liệu vào làm sao cho hợp lý thôi, mình nghĩ GVHD chưa chắc đã đọc hết bài của sv đâu mà thay vào đó là chấm điểm hình thức trình bày là chính (nên có nhiều biểu đồ, bảng biểu 1 chút ^^)
Tại GVHD của em bắt chạy chương trình spss để kt nữa, em cũng biết là nên nhiều bảng số liệu và biểu đồ nhưng mà làm sao để kê khống số liệu cho hợp lý đó anh

Điều mà em lo lắng cũng giống như anh và anh Kenfntnkg nói đấy ạ. Vì chúng em chưa được tiếp xúc với thực tế nhiều nên không thể biết được thế nào là hợp lý. Trong khi với trình độ TS, nhiều năm kinh nghiệm giảng dạy và làm việc thực tế thì các thầy cô hoàn toàn có thể có kiểm tra tính logic của số liệu, còn tính trung thực thì chắc là hơi khó ạ :)
Các anh có thể cho em xin mail hoặc chỉ giúp em cách gửi tài liệu trên diễn đàn được không ạ. Em không biết phải gửi như thế nào :(

cũng biết là phải chế số liệu rùi. mà k biết chế sao đây ạ? trên mạng thì chỉ có báo cáo thường niên chug cho toàn hệ thống thoi :(

mình đi thực tập đến lúc xin số liệu anh trưởng phòng nói câu xanh rờn là cái báo cáo đó nhiều thứ linh tinh lắm em lên mạng tìm nhé :|, thành thật với các bạn mình viết báo cáo vs tổng quan cũng chỉ toàn bịa ra thôi :D

Em hãy chế số liệu, mà 1 cách hợp lý, em lập cái bảng đó trên XLS, các chỉ số em tính ra cũng có sẵn.

Sao đó em dựa theo các bài khóa trước hoặc trên mạng, rồi em cân đối theo đó mà làm.

Còn không, em gửi cho anh 1 bản, anh xem thử coi hợp lý không dùm cho, chế thì cũng chế cho có nghệ thuật nhé.

Như Cho vay 50 tỷ, huy động 20 tỷ, nhận vốn hội sở 40 tỷ thì không thể lời to được. Chi phí tiếp khách, điện nơớc đều có ở mức khống chế . . .
anh ơi,em cũng cần chế số liệu anh giúp em được không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên