Tìm số liệu ở đâu?

thuhiep1103

Thành viên
Mấy anh chị cho e hỏi : Hiện tại e đang thực tập ở BIDV, Ngân hàng chỉ cho các số liệu chung chung thôi, không đủ để em viết báo cáo. Vậy có cách nào giúp e tìm được số liệu cụ thể hay tìm những số liệu ảo mà GVHD không phát hiện được không ạ?
Cám ơn các anh chị nhiều lắm

Em hãy chế số liệu, mà 1 cách hợp lý, em lập cái bảng đó trên XLS, các chỉ số em tính ra cũng có sẵn.

Sao đó em dựa theo các bài khóa trước hoặc trên mạng, rồi em cân đối theo đó mà làm.

Còn không, em gửi cho anh 1 bản, anh xem thử coi hợp lý không dùm cho, chế thì cũng chế cho có nghệ thuật nhé.

Như Cho vay 50 tỷ, huy động 20 tỷ, nhận vốn hội sở 40 tỷ thì không thể lời to được. Chi phí tiếp khách, điện nơớc đều có ở mức khống chế . . .

Chế số liệu chứ còn đợi gì nữa.
Đừng nói sinh viên, mấy cha TS viết bài trên báo, cũng thường xuyên ghi Nguồn "Tác giả ước tính
:D

Chế số liệu chứ còn đợi gì nữa.
Đừng nói sinh viên, mấy cha TS viết bài trên báo, cũng thường xuyên ghi Nguồn "Tác giả ước tính
:D

Kakaka làm gì mà dữ vậy!!! kakaka

Còn thiếu 1 lời hứa, lỡ rồi, cho hứa trong tháng này nhé. Qua tháng mà chưa có, tui lên Sài Gòn cho ông chém. Rủ Thao ra luôn. Thèm đi Sài Gòn chơi lắm rồi!!

Em hãy chế số liệu, mà 1 cách hợp lý, em lập cái bảng đó trên XLS, các chỉ số em tính ra cũng có sẵn.

Sao đó em dựa theo các bài khóa trước hoặc trên mạng, rồi em cân đối theo đó mà làm.

Còn không, em gửi cho anh 1 bản, anh xem thử coi hợp lý không dùm cho, chế thì cũng chế cho có nghệ thuật nhé.

Như Cho vay 50 tỷ, huy động 20 tỷ, nhận vốn hội sở 40 tỷ thì không thể lời to được. Chi phí tiếp khách, điện nơớc đều có ở mức khống chế . . .
Anh có thể kiểm tra giúp em nữa được không ạ? Em cũng phải chém số liệu nhưng đang lo chém quá tay.Em nghĩ các thầy cô cũng biết khó khăn của sinh viên trong việc xin số liệu thôi, thế nên chém không quá lộ liễu vô lý chắc là vẫn ok :D

anh kiểm tra giúp em được không?

Anh có thể kiểm tra giúp em nữa được không ạ? Em cũng phải chém số liệu nhưng đang lo chém quá tay.Em nghĩ các thầy cô cũng biết khó khăn của sinh viên trong việc xin số liệu thôi, thế nên chém không quá lộ liễu vô lý chắc là vẫn ok :D
Em coi mấy người nick màu cam là đó, gửi số liệu của em cho mấy người đó (hỏi trước coi người ta có đồng ý không).
Anh cũng nick cam đây. hehe.

- - - Updated - - -

Kakaka làm gì mà dữ vậy!!! kakaka

Còn thiếu 1 lời hứa, lỡ rồi, cho hứa trong tháng này nhé. Qua tháng mà chưa có, tui lên Sài Gòn cho ông chém. Rủ Thao ra luôn. Thèm đi Sài Gòn chơi lắm rồi!!
Khi nào cũng được. hehe. không thành vấn đề!:D

gửi như thế nào a? em mới vào diễn đàn nên chưa biết
Em coi mấy người nick màu cam là đó, gửi số liệu của em cho mấy người đó (hỏi trước coi người ta có đồng ý không).
Anh cũng nick cam đây. hehe.

- - - Updated - - -

Khi nào cũng được. hehe. không thành vấn đề!:D

Bạn nghỉ thử xem đến nhân viên của NH còn chưa chắc đã biết và đã lấy được số liệu của NH thì làm sao mà các bạn lấy được. Và làm sao GVHD kiểm chứng được số liệu đó là có đúng 100% ko khi mà hầu hết các DN, các NH đều có rất nhiều số liệu không khớp nhau chẳng hạn số liệu báo cáo lên chi nhánh cấp trên hay hội sở sẽ khác số liệu báo cáo cho cơ quan thuế, số liệu báo cáo công khai, số liệu của kiểm toán...
p/s: nói chung chỉ có chế số liệu vào làm sao cho hợp lý thôi, mình nghĩ GVHD chưa chắc đã đọc hết bài của sv đâu mà thay vào đó là chấm điểm hình thức trình bày là chính (nên có nhiều biểu đồ, bảng biểu 1 chút ^^)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên