Tìm hiểu thông tin về Chứng chỉ ICFE

E là sv năm 4, sắp ra trường, e muốn nâng cao tiếng anh chuyên ngành tài chính của mình, thì tìm thấy thông tin về địa điểm học ở Smart train, và đc tư vấn về chứng chỉ ICFE, nhưng thật tình là chẳng biết gì về nó[-O

E là sv năm 4, sắp ra trường, e muốn nâng cao tiếng anh chuyên ngành tài chính của mình, thì tìm thấy thông tin về địa điểm học ở Smart train, và đc tư vấn về chứng chỉ ICFE, nhưng thật tình là chẳng biết gì về nó[-O
Đây là một chứng chỉ khá mới ở Việt Nam nên thông tin còn ít.ICFE là chứng chỉ được xây dựng dựa trên sự hợp tác của hai tổ chức lớn và uy tín nhất trên thế giới là Hiệp hội Kế toán Công chứng Anh – ACCA và Univesity of Cambridge ESOL Examination.Chứng chỉ có giá trị trên toàn cầu.Cấu trúc chương trình thi ICFE gồm bốn phần:

Phần thi đọc (75 phút)Phần thi viết (75 phút)Phần thi nghe (40 phút)Phần thi nói (16 phút)
Lệ phí tham gia: 125$

CẤU TRÚC CHƯƠNG TRÌNH LUYỆN THI LẤY CHỨNG CHỈ ICFE
Chương trình được chia thành hai cấp độ
Cấp độ 1: Khóa học củng cố ngữ pháp
Cấp độ 2: Gồm hai học phần:
Tiếng Anh Tài chính - Kế toánTiếng Anh Tài chính – Ngân hàng Nội dung chi tiết
CẤP ĐỘ I: INTENSIVE GRAMMAR
CẤP ĐỘ II: Được chia làm hai học phần
1. ACCOUNTING AND FINANCIAL ENGLISH
2. BANKING AND FINANCIAL ENGLISH
Hiện tại theo mình biết thì có CFM và Smart Train tổ chức đào tạo chương trình này nhưng thực sự chất lượng thế nào thì tớ chưa biết chính xác.Tớ có bản giới thiệu này về ICFE tuy hơi cũ một chút nhưng chắc vẫn tham khảo được.

Bạn xem xét nhé.
http://www.mediafire.com/?h06u7xj9081huh5

Có bạn nào có đề thi của chứng chỉ này ko mọi người?:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,706
Thành viên mới nhất
Trái cây sấy
Back
Bên trên