Thưởng Tết Dương lịch, Âm lịch 2016

Chỉ tiêu tăng gấp rưỡi năm ngoái là tăng bao nhiêu % bác? Quỹ lương VCB năm nay sẽ tăng 38% so với năm ngoái, ko biết có đủ bù để anh em chạy chỉ tiêu không.
Cơ mà VCB bị khổ cái là toàn sát tết mới đổ tiền, còn 1-2 hôm nữa đến Tết thì chả kịp làm gì, đi đổi tiền cũng ko còn tiền mà đổi nữa.
Riêng vụ đổi tiền, bthg chả có xiền, mà đến lúc cần đổi tiền sao thấy bao nhiêu cũng nhè ra được mới tài chứ :)))

Các bác cho e hỏi nếu tính cả lương và thưởng thì thu nhập vị trí qhkh của 3 nh bidv, vietin, vietcom xếp hạng thế nào ak :D

BIDV nói chung âm thầm nhưng mình thấy cũng ổn.
Tết dương ngoài lương chính, thì dc thêm 1 tháng tròn chi nhánh cho + 5tr toàn hệ thống + vài trăm động viên quyết toán.
Từ tết dương đến giờ, ngoại trừ lương chính vẫn nhận thì cũng có thêm 1 tháng tròn chi nhánh bổ sung, 10tr toàn hệ thống, hnay có thêm 4tháng méo (4 tháng lương chức danh). Từ giờ đến tết âm chờ 1,5-2 tháng tròn nữa là coi như hết. K biết ra tết có thêm gì không.
Nói chung theo khối lượng công việc k quá căng thì thưởng vậy mình thấy ok.
Bác meap nói thế các nhà báo núp lùm topic này cho BIDV lên báo vinh danh NH thưởng khủng 8 tháng + 15 tr thì chết. Thật ra mình nói thêm 1 chút để các bạn khác ko hiểu nhầm/oan cho BIDV. Bên mấy ngân hàng khác mình ko rõ chứ bên BIDV quỹ lương đã được tạm ước từ đầu năm, chi hàng tháng 1 phần thôi rồi cuối mỗi quý/ lễ/cuối năm quyết toán quỹ lương (Chi nhánh, HSC) trả lại cho nhân viên theo kết quả xếp loại chứ ko có thưởng nhiều lắm đâu. Bên chi nhánh meap lợi nhuận top 5 hệ thống và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ mới dc 10tr/người và bình quân thu nhập cao chứ CN bình thường ko có nhiều quỹ thu nhập để dc "trả lại" như CN top 5 của bác đâu, còn mấy cái tháng kia là x lần lương vị trí chứ ko phải x tháng thu nhập ( 1 lần lương vị trí cho CV làm 1-3 năm chỉ 2,16*1.150.000đ thôi). Túm lại trong năm nhận lương nhiều thì cuối năm thưởng (thật ra là quyết toán quỹ thu nhập) ít và so sánh giữa các NH nên so sánh tổng thu nhập (lương, thưởng,..) Tuy nhiên như vậy cũng mang tính tương đối do các bạn làm các vị trí với thời gian công tác khác nhau và đến từ những Chi nhánh/ngân hàng có kết quả kinh doanh từng thời kỳ khác nhau. Thu nhập nhân viên ngân hàng luôn là chủ đề mọi người cũng như báo chí luôn soi xét nhất là giai đoạn thưởng Tết (mình xin nhắc lại phần lớn số tiền là trả lại lương cho nhân viên chứ ko phải thưởng) nên các bạn cần cân nhắc khi cung cấp thông tin(hay ghi chú rõ lương gì: V1, V2, cơ bản, kinh doanh, vị trí, tổng lương...vs bao nhiêu) tránh gây hiểu lầm cho các nhà báo núp lùm chẳng hạn như vụ "VCB thưởng Tết nhân viên 5 tháng thu nhập với tầm 90 tr" như báo chí gần đây mà chính những người trong cuộc cảm nhận sâu sắc nhất vấn đề này!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên