Thực tập ở ngân hàng

trang1607

Thành viên tích cực
Các bác cho em hỏi nếu mình tự xin thực tập vào ngân hàng nào đó và được nhận thì khi thực tập có được ai hướng dẫn cho mình không hay mình tới họ đưa cho mình tài liệu mình tự đọc. Em thấy bạn em kể nó được người hướng dẫn

chổ nào đầu tiên vào cũng sẽ phân công người hướng dẫn, chịu trách nhiệm về bạn, nhưng mà đó chỉ là trên nguyên tắc thôi, nếu vị trí bạn thực tập, mà người đó cũng k có việc j làm thì sẽ cho bạn ngồi đọc tài liệu thoải mái lun :)) (nếu có tài liệu, m` lúc trc' ngồi không vì chị đó k có tài liệu j để cho m đọc) còn vị trí nào làm việc bận rộn thì b cũng sẽ dc làm ké :)) Nhưng mà cũng k dc làm j nhìu đâu chủ yếu là sai vặt thôi ah.
Cố gắng hăng hái, nhiệt tình tí thì mấy anh chị sẽ thương cho duyệt bài báo cao' thực tập nhanh hơn, số liệu m` tòan chém, dc mấy chị kí thông qua, mừng k chịu nổi[-O<

Trên cơ bản là có người hướng dẫn cho bạn, nhưng nếu là người quen thì họ sẽ chỉ tận tình hơn, bên TD được chở đi đó đi đây, nếu ko wen thì chỉ làm đúng nguyên tắc thôi ^#(^

Thế bên Huy động vốn có việc j để làm không nhể các bác

Chắc cũng tùy NH và tùy phòng ban. Mà thực tập ở NH mà đc sai vặt thì đã tốt. Ngày trước em đi thực tập ở VCB họ chả thèm đả động gì đến mình, tủi thân dã man. Cho em ngồi cái máy tính không có mạng, chả biết làm gì cả.

Khi xin vào thực tập (dù tự xin hay thi tuyển vào) thì cũng đều được phân công người hướng dẫn. Việc có được hướng dẫn hay ngồi đọc tài liệu phụ thuộc rất nhiều yếu tố. Nhưng theo mình thì cái quan trọng nhất quyết định trong thời gian thử việc mình học được nhiều hay ít là do quyết tâm của mình. Dù được phân công người hướng dẫn nhưng anh chị lãnh đạo nào cũng không phản đối việc bạn học hỏi kinh nghiệm của nhiều người khác. Đó là điều chắc chắn. Bạn cứ theo học tất cả các anh chị thì sẽ học được nhiều và nhanh hơn.

Chị có người quen không hay tự ứng tuyển thế. lên đấy ngồi không thôi à
Chắc cũng tùy NH và tùy phòng ban. Mà thực tập ở NH mà đc sai vặt thì đã tốt. Ngày trước em đi thực tập ở VCB họ chả thèm đả động gì đến mình, tủi thân dã man. Cho em ngồi cái máy tính không có mạng, chả biết làm gì cả.

Mình chuẩn bị thực tập BIDV, vị trí thanh toán quốc tế, chẳng biết có được "học nghề" không, hix

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,563
Thành viên mới nhất
madmeetsevilmer
Back
Bên trên