Thực tập ở Ngân Hàng ACB

namhbhvtc

Thành viên tích cực
Bạn nào đi thực tập chưa chia sẻ chút kinh nghiệm với mình được không, chẳng hạn như đến đó phải mang theo hoa quả như các Anh chị khóa trước nói không, hay việc chị nhân sự có nói là đi thực tập nam mặc vest thì mình có bắt buộc không, mình chưa có, nếu may hay mua thì đắt lắm, nên ăn mặc thế nào. Đến đó thì nên ăn nói thế nào ...bla..bla...
Thanks các bạn. :)

Bạn nào đi thực tập chưa chia sẻ chút kinh nghiệm với mình được không, chẳng hạn như đến đó phải mang theo hoa quả như các Anh chị khóa trước nói không, hay việc chị nhân sự có nói là đi thực tập nam mặc vest thì mình có bắt buộc không, mình chưa có, nếu may hay mua thì đắt lắm, nên ăn mặc thế nào. Đến đó thì nên ăn nói thế nào ...bla..bla...
Thanks các bạn. :)
tốt nhất là mặc sơ mi văn phòng, quần tây, giày tây cho lịch sự, mà thường ở trong mở máy lạnh nên có thể khoác thêm cái gì đó, quà cáp thì mình nghĩ cũng ko cần, chính là bạn phải tỏ ra thân thiện vs các a/c trong í, mình thấy đa số nhân viên ACB đều trẻ nên cũng khá gần gủi, bạn cứ xông xáo thể hiên thôi

tốt nhất là mặc sơ mi văn phòng, quần tây, giày tây cho lịch sự, mà thường ở trong mở máy lạnh nên có thể khoác thêm cái gì đó, quà cáp thì mình nghĩ cũng ko cần, chính là bạn phải tỏ ra thân thiện vs các a/c trong í, mình thấy đa số nhân viên ACB đều trẻ nên cũng khá gần gủi, bạn cứ xông xáo thể hiên thôi
Cám ơn bạn nhé, nhưng thời tiết này mà mặc sơ mi thì tèo đấy. :)

Hài thật, hoa quả hay ko thì tuỳ nới, cứ đến ngồi vài hôm xem các anh chị thế nào. Rùi làm cân hoa quả rẻ thôi, đừng bận tâm nhiều. Sau đó nếu đc giao việc thì tốt, ko thì ngồi ngoan 2 buổi rùi bẽn lẽn ra gặp các anh chị nào dễ tính mà hỏi có việc j ko giao em làm với, đọc tài liệu buồn ngủ lắm. Đừng hỏi nhè lúc người ta đang cáu hay bực tức nhé. Thế thôi. Còn về nhà đi học tiếng Anh hoặc ôn thi cài các nh đang tuyển dụng ý.

Hài thật, hoa quả hay ko thì tuỳ nới, cứ đến ngồi vài hôm xem các anh chị thế nào. Rùi làm cân hoa quả rẻ thôi, đừng bận tâm nhiều. Sau đó nếu đc giao việc thì tốt, ko thì ngồi ngoan 2 buổi rùi bẽn lẽn ra gặp các anh chị nào dễ tính mà hỏi có việc j ko giao em làm với, đọc tài liệu buồn ngủ lắm. Đừng hỏi nhè lúc người ta đang cáu hay bực tức nhé. Thế thôi. Còn về nhà đi học tiếng Anh hoặc ôn thi cài các nh đang tuyển dụng ý.

Cám ơn chia sẻ của bạn nhé. Mình quên chưa nói, hoàn cảnh của mình hơi dặc biệt một chút. Chỗ thực tập là do mình trúng tuyển vào chương trình thực tập sinh của ACB, chị nhân sự nói là mình phải đi làm như người trong NH, vậy nên phải ở đó từ thứ 2 đến sáng thứ 7. Không phải thích là đến đâu. Vậy nên ai có kinh nghiệm gì chia sẻ mình với nhé. :)

Cám ơn chia sẻ của bạn nhé. Mình quên chưa nói, hoàn cảnh của mình hơi dặc biệt một chút. Chỗ thực tập là do mình trúng tuyển vào chương trình thực tập sinh của ACB, chị nhân sự nói là mình phải đi làm như người trong NH, vậy nên phải ở đó từ thứ 2 đến sáng thứ 7. Không phải thích là đến đâu. Vậy nên ai có kinh nghiệm gì chia sẻ mình với nhé. :)

Mọi người cũng hiểu theo ý đấy mà cậu. Nhiều người ở đây cũng trúng tuyển như cậu mà. Đừng quá nghiêm trọng hóa vấn đề thế chứ!

Thế thì lại mừng vì bạn sẽ đc làm như 1 banker, nhưng đừng thất vọng nếu ko đc làm j mà chỉ ngồi đọc tài liệu ko thôi nhé. Nhân viên của acb chinh hiệu còn học lòi mắt 2 tháng mới đc sờ vào việc kia mà

Mình đã chia sẻ rồi mà bạn. Chẳng có gì là quan trọng cả. Mình trước cũng băn khoăn như vậy. Nhưng mình nhận ra là mình là SINH VIÊN, chẳng ai đòi hỏi mình phải rườm rà trong thủ tục như bạn nói cả. Sinh viên đang thực tập để tích lũy, chứ ko phải là để quan trọng vấn đề mua hoa quả hay ko bạn à. Dù bạn có là thực tập theo đúng nghĩa hay ko theo đúng nghĩa, cái người ta cần ở bạn là thái độ cầu tiến, chịu khó học hỏi và nâng cao khả năng giao tiếp. Thế thôi. Chẳng ai trách bạn nếu bạn ko chu đáo khoản kia. Cái đó tùy bạn muốn hay ko muốn, có khả năng tài chính hay không. Nếu ko có cũng chẳng sao, mà nếu có thì người ta cảm ơn bạn. Vậy thôi.

Mình cũng đã thực tập ở ACB rồi, nên mong bạn sớm hòa nhập với môi trường để tranh thủ thời gian trau dồi và trao đổi kinh nghiệm càng nhiều càng tốt nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên