HOT Thi viết vào SHB ngày 27/04/2014

có bạn nào thi viết Thanh toán Quốc tế vào SHB các chi nhánh ở Hà Nội vào 27/04/2014 không? ai biết kinh nghiệm thi viết ở SHB thì share cho minh với. không bít ôn cái gì :(

Đáp án câu về số người chỉ làm một nghề với số người mặc đủ trang phục c ra đáp án bn? bgio về nhà thấy mấy câu đấy dễ quá mà tiếc c ạ, chả ôn gì nên khoanh bừa. :'(
Uh câu số ng 1 câu tớ ra 16 vs 10 b ak. Công nhận về nhà thấy dễ mà ở đó k nghĩ ra :(. Mấy câu tin học cơ t cũng sai tùm lum cả. Nói chung k hi vọng bài thi này lắm b ak :(

hno mình có xem nhưng search chả ra thế câu "ai phát hành trái phiếu mà được bán bởi Fed" là ai, chính phủ hay fed hả bạn :3
Bộ tài chính Mỹ phát hành trái phiếu và bán lại cho FED để lấy tiền chi tiêu, đầu tư nhé :D
sau đó ai muốn mua thì FED sẽ bán trái phiếu cho người đó.

Cái câu gì mà ngày sinh của bác hồ là thứ mấy vậy bg :)
Là thứ 6
có 3 ngày thứ 4 là số nguyên tố
số nguyên tố trong tháng 5 gồm: 1, 3, 5, 7 11, 13, 17, 23, 31 (tháng 5 có 31 ngày)
trong dãy trên thì có ngày 31, 17 và 3 là cách đều nhau bội của 7 (14 ngày), nên 3 ngày này là 3 ngày thứ 4 trong tháng
vậy 17/5 là thứ 4 >>> 19/5 là thứ 6 :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bộ tài chính Mỹ phát hành trái phiếu và bán lại cho FED để lấy tiền chi tiêu, đầu tư nhé :D
sau đó ai muốn mua thì FED sẽ bán trái phiếu cho người đó.
nghĩa là đáp án là bộ tài chính á bạn, nhưng đáp án là: FED, chính phủ, Public companies
Private investors thôi :3

Là thứ 6
có 3 ngày thứ 4 là số nguyên tố
số nguyên tố trong tháng 5 gồm: 1, 3, 5, 7 11, 13, 17, 23, 31 (tháng 5 có 31 ngày)
trong dãy trên thì có ngày 31, 17 và 3 là cách đều nhau bội của 7 (14 ngày), nên 3 ngày này là 3 ngày thứ 4 trong tháng
vậy 17/5 là thứ 4 >>> 19/5 là thứ 6 :D
Òa khâm phục b quá, b giỏi thật, t dốt mấy câu kiểu này lắm :(((

Trong phòng thi có 150 người, trong đó 70 người mặc áo sơ mi, 80 người đi giầy tây, 50 người đeo kính , 60 người đeo ca vát, hỏi có ít nhất bao nhiêu người diện cả 4 thứ trên?
Hay câu này đáp án là 0 nhỉ?
Nếu 70 người mặc áo sơ mi ko có ai đi giày
Và trong 80 người đi giày, ko có ai mặc áo sơ mi
Thì ko có ai mặc đủ cả 4 thứ. o_O

Òa khâm phục b quá, b giỏi thật, t dốt mấy câu kiểu này lắm :(((
Tớ cũng ko biết nữa, cứ tự dưng đọc đề rồi nghĩ ra thôi :D nhiều lúc tớ cũng ko hiểu vì sao o_O

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,544
Thành viên mới nhất
carachangrenmer
Back
Bên trên