Review Thi vào Vietcombank

Hi mọi người, mình mới nộp hồ sơ thi Vietcombank đợt này vị trí kế toán. Mình ko học chuyên ngành kế toán nhưng may sao hồ sơ vẫn được nhận. Mình có tìm đề thi của Vietcombank để ôn thì đều thấy ghi là: "Đề thi QHKH và kế toán của Vietcombank". Như vậy là QHKH (tín dụng) và kế toán là thi chung đề nghiệp vụ à mọi người? Mình thấy trên các trang tuyển dụng của Vietcombank đều lấy tiêu chuẩn chung cho tất cả các vị trí nghiệp vụ (kế toán, khách hàng, giao dịch viên). Vậy có phải tất cả vị trí này của Vietcombank đều thi đề chung ko?

Ai đã thi ở Vietcombank hoặc biết thông tin gì chia sẻ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

t nhớ 1 số câu: Tiền gửi được bảo hiểm là gì?
A. Tiền gửi được bảo hiểm là tiền gửi bằng đồng Việt Nam của cá nhân gửi tại tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi dưới hình thức tiền gửi có kỳ hạn, tiền gửi không kỳ hạn, tiền gửi tiết kiệm, chứng chỉ tiền gửi, kỳ phiếu, tín phiếu và các hình thức tiền gửi khác theo quy định của Luật các tổ chức tín dụng
b. Tiền gửi được bảo hiểm là tiền gửi bằng đồng Việt Nam và ngoại tệ của cá nhân gửi tại tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi dưới hình thức tiền gửi có kỳ hạn, tiền gửi không kỳ hạn, tiền gửi tiết kiệm, chứng chỉ tiền gửi, kỳ phiếu, tín phiếu và các hình thức tiền gửi khác theo quy định của Luật các tổ chức tín dụng
c.
2. Cho vay từng phần ở VCB là gì?
3. Cty tài chính, cty cho thuê tài chính k dc làm nghiệp vụ nào sau đây.
a. cho vay
b, bảo lãnh
c. Nhận tiền gửi cá nhân
d. nhận tiền gưi tổ chức
4. Phát biểu nào k đúng về NHNN.
a. là 1 pháp nhân
b. là cơ quan ngang bộ
c. là chủ thể trong hệ thống td
d.
5. Tiền SRD là tiền gì?
6. Chỉ số Vn.Index được tính ntn?
7. khi ngân hàng trả cổ tức thì ntn?
a. TS có, VCSH không đổi..
b.....
8. vcb sms banking đăng ký sd ở đâu?
A.Tại các điểm giao dịch của Vietcombank trên toàn quốc
B. Tại máy ATM đối với khách hàng sử dụng các loại thẻ Vietcombank connect 24h.
C cả 2 đáp án trên

t nhớ 1 số câu: Tiền gửi được bảo hiểm là gì?
A. Tiền gửi được bảo hiểm là tiền gửi bằng đồng Việt Nam của cá nhân gửi tại tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi dưới hình thức tiền gửi có kỳ hạn, tiền gửi không kỳ hạn, tiền gửi tiết kiệm, chứng chỉ tiền gửi, kỳ phiếu, tín phiếu và các hình thức tiền gửi khác theo quy định của Luật các tổ chức tín dụng
b. Tiền gửi được bảo hiểm là tiền gửi bằng đồng Việt Nam và ngoại tệ của cá nhân gửi tại tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi dưới hình thức tiền gửi có kỳ hạn, tiền gửi không kỳ hạn, tiền gửi tiết kiệm, chứng chỉ tiền gửi, kỳ phiếu, tín phiếu và các hình thức tiền gửi khác theo quy định của Luật các tổ chức tín dụng
c.
2. Cho vay từng phần ở VCB là gì?
3. Cty tài chính, cty cho thuê tài chính k dc làm nghiệp vụ nào sau đây.
a. cho vay
b, bảo lãnh
c. Nhận tiền gửi cá nhân
d. nhận tiền gưi tổ chức
4. Phát biểu nào k đúng về NHNN.
a. là 1 pháp nhân
b. là cơ quan ngang bộ
c. là chủ thể trong hệ thống td
d.
5. Tiền SRD là tiền gì?
6. Chỉ số Vn.Index được tính ntn?
7. khi ngân hàng trả cổ tức thì ntn?
a. TS có, VCSH không đổi..
b.....
8. vcb sms banking đăng ký sd ở đâu?
A.Tại các điểm giao dịch của Vietcombank trên toàn quốc
B. Tại máy ATM đối với khách hàng sử dụng các loại thẻ Vietcombank connect 24h.
C cả 2 đáp án trên

Mình copy các commnet của các bạn thi về cho bạn xem nà, mình thấy đuối quá,hihi ^^
Cho mình hỏi đề thi VCB anh văn có giống dạng bên BIDV hả bạn.
Với học về sản phẩm thì mình lên trang web nó xem thôi hả.
Mình sắp thi cụm miền trung mà chưa bk học từ đâu. Mong dc giúp đỡ. ^^

mình k được thi,còn bài này mình copy bên topic VCB của các bạn miền Bắc thi hôm đợt trước, bạn qua đó hỏi các bạn ấy nhé, vì mình cũng k biết gì đậu

Tiếng anh đây nè bạn. http://ub.com.vn/threads/thi-vao-vietcombank.226277/page-20
ngoài ra thì còn 1 số câu về tỉ lệ gì đó của ngân hàng, ở phần cuối, nói chung đề khá khó, mấy câu đó đọc m còn ko hiểu chứ đừng nói làm được :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên