Thi tuyển vào vị trí kiểm ngân trong ngân hàng.

Tình hình là mình vừa nhận được thông báo của DongA Bank, gọi mình đi sơ tuyển vị trí Kiểm ngân. Có bạn nào đã từng tham gia thi tuyển vị trí này thì cho mình ít kinh nghiệm với. Mình chỉ quen đi thi GDV, đây là lần đầu mình thi Kiểm ngân. Mà mình thấy trên một số diễn đàn có nói vị trí kiểm ngân còn phải có người bảo lãnh khi nhận công việc nữa. Không biết ngân hàng nào cũng yêu cầu như thế này ko?

Bạn Hangqn đã nhận được thông báo từ buổi sơ tuyển chiều 24/4 chưa, hôm đó mình cũng tham gia sơ tuyển ca 3h. Họ nói khoảng 2-3 ngày là có kết quả, nay đã 3ngày rùi, mình chưa thấy gì hết, chắc rớt rồi chăng, sốt ruột quá. Có gì bạn reply lại nha!
T chưa nhận đc kết quả gì đâu Saitaythi ạ. họ bảo sẽ mail thông báo làm mình check mail ltục mà chẳg thấy, đang đợi xem qua đợt nghỉ lễ này có thấy hồi âm gì không.:(

---------- Post added 02-05-2012 at 02:28 PM ----------

thế nên tớ mới băn khoăn. nghe đâu Kiểm ngân còn phải có bảo lãnh cơ. nên tớ mới lập topic này để hỏi mọi ng
Ừk. đứa b đi cùng t hôm pvấn còn được tìm hiểu đến tận thu nhập của gđình nữa cơ mà. hic. Thế ở bên ABBank vị trí kiểm ngân có cần bảo lãnh k bạn>>?

Mình có vài đứa bạn cũng đã làm ở ngân hàng thế mà có đứa đã bỏ cuộc vì ko chịu nổi áp lực rùi, hic! Đến hôm nay rồi mà chẳng có hồi âm gì từ DAB, mình cũng đang chờ bên ACB nữa. Sao ghét cái cảm giác chờ đợi này quá.

Mình cũng đang chờ thông tin từ DAB đây, hic, lâu thế này không bit có bị out k nữa. mình có đứa bạn làm kiểm ngân ở TMCP SG, chỉ phỏng vấn thôi, k phải thi tuyển j hết.

bên ngân hàng mình thì kiểm ngân cần phải có người bảo lãnh thì mới được, còn kinh nghiệm phỏng vấn thì mình thấy kiểm ngân cần nhất là một con người chân thật, thiệt thà, hãy cho người phỏng vấn biết mình là một người như vậy, đừng khoe khoan là bạn đã đạt trên 50% rồi đấy

hôm nay mình nhận được mail thông báo thi tuyển của DAB rồi Saitaythi ạ :). Họ hẹn 5/5 đi thi tuyển.
Đang lo lắng đi kiếm mấy đề của DAB về đọc xem thế nào, mai đi thi.

---------- Post added 04-05-2012 at 11:18 PM ----------

Mình có vài đứa bạn cũng đã làm ở ngân hàng thế mà có đứa đã bỏ cuộc vì ko chịu nổi áp lực rùi, hic! Đến hôm nay rồi mà chẳng có hồi âm gì từ DAB, mình cũng đang chờ bên ACB nữa. Sao ghét cái cảm giác chờ đợi này quá.
bạn của b làm ở vị trí nào trong NH thế?

Vậy là mình rớt rùi, mình cũng không có hứng thú với ngân hàng nữa đâu. Mấy hôm nay mình ko online không biết bạn đi thi thế nào rồi? Làm bài ok chứ? Mà thi mấy môn hả bạn? Họ thông báo trước có 1 ngày thôi hả? Ghét nhỉ! Hi

Hi Haupham59
Bạn thi vào vị trí Kiểm ngân bên DA có dễ không, chia sẽ cho mình biết với
Mình chuẩn bị thi vào Kiểm ngân bên VCB,mình không biết ôn những gì nên hơi bối rối

Minhf xin lỗi vì bh mới xem lại topic này. b dạo này thế nào rồi? công việc thi tuyển ngân hàng đã có kết quả j chưa?
Hi Haupham59
Bạn thi vào vị trí Kiểm ngân bên DA có dễ không, chia sẽ cho mình biết với
Mình chuẩn bị thi vào Kiểm ngân bên VCB,mình không biết ôn những gì nên hơi bối rối

@ ban haupham59 bạn thi vị tri kiểm ngân rồi có gì chia sẻ cùng mọi người đi để mọi người cùng biết, tớ cũng chuản bị thị vị trí kiểm ngân rùi cùng k biết thi cái gì nữa có gì ban chia sẻ nhé thanks!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,538
Thành viên mới nhất
kokty1155
Back
Bên trên