Thi tuyển vào VCB khu vực Hà Nội 8.8.2012

Chào các bạn,

VCB khu vực HN sáng nay vừa tổ chức thi xong. Sơ lược tình hình năm nay như sau:
1. Năm nay thi tập trung: Hội sở rả đề, tổ chức thi tập trung và chấm thi tập trung. Kết quả sẽ được gửi về các CN
2. Đề thì: trắc nghiệm (50 câu nghiệp vụ trong 60p, 70 câu tiếng Anh trong 60p). Đề phù hợp với các SV mới ra trường.
+ Nghiệp vụ: nhiều câu liên quan đến tín dụng, kế toán NH. TTQT chỉ có 3 câu thì phải. Phải làm rất nhanh mới kịp nên mình chỉ nhớ 1 số câu sau:
1. Không được cho vay:
a. Ban kiểm soát
b. Kế toán trưởng
c. Nhân viên thẩm định món vay
(Không nhớ chính xác lắm nhưng tốt nhất là các bạn nên nhớ những trường hợp không được cho vay trong Quy chế Tín dụng
2. Tổ chức TD không được cho vay quá bao nhiêu % vốn tự có (15%/ 25%/ 50%/ 100%)
3. Khách hàng mỗi năm gửi tiết kiệm 10 triệu đồng bắt đầu từ 1/1, lãi suất 10% năm. Hỏi ngày 31/12 của năm thứ 10 được lĩnh bao nhiêu tiền?
4. Khách hàng có 80 triệu đồng. Nếu gửi TK 6 tháng trả trước lãi 9.5%/năm, trả sau 11%/năm. Hỏi khách hàng chọn hình thức gửi TK trả trước hay trả sau?
5. thanh toán visa có thể bằng:
a. Tiền mặt
b. Chuyển khoản
c. Tự động ghi nợ
d. Tất cả đáp án
6. Ngày hết hạn của L/C và ngày giao hàng muộn nhất ngày nào xảy ra trước?
7. điểm chung nhất giữa Stanby L/C và L/C là gì?
(mình nhớ mấy câu nữa nhưng chưa chính xác, để 1 thời gian nữa nhớ ra sẽ post tiếp)
+ Tiếng Anh: toàn liên quan đến ngữ pháp, cấu trúc câu là chính. Rất ít nghiệp vụ (ai học khá TA cấp 3 chắc thi tốt vì mọi người đều suyt soa dễ quá)

Mình cũng pv SGD về đây, mình đc hẹn 11h sáng chủ nhật, vậy mà đùng đùng lúc 1h30 chị ấy gọi đến pv luôn.
Mình thấy ai pv cũng tầm 5p-10p, giới thiệu bản thân, có tham gia hoạt động đoàn hội gì ko, có năng khiếu về thể thao ca hát gì ko, ai đi làm thì hỏi về công việc đã làm, sinh viên mới ra trg thì hỏi về việc học tập ở trg, đề tài khóa luận tốt nghiệp, và câu chốt bất hủ: "Lần này SGD chỉ tuyển nhân viên ở vị trí Teller/Sales thì e có thấy phù hợp với nguyện vọng của mình ko?"
Rất nhiều bạn trả lời ko nhé, vì thế cơ hội cho các bạn còn lại sẽ rất cao.
Hơi thất vọng khi đã kỳ vọng vào VCB quá nhiều trong hơn 2 tháng rưỡi kể từ ngày nộp hồ sơ :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình cũng pv SGD về đây, mình đc hẹn 11h15 sáng chủ nhật, vậy mà đùng đùng lúc 1h30 chị ấy gọi đến pv luôn.
Mình thấy ai pv cũng tầm 5p-10p, giới thiệu bản thân, có tham gia hoạt động đoàn hội gì ko, có năng khiếu về thể thao ca hát gì ko, ai đi làm thì hỏi về công việc đã làm, sinh viên mới ra trg thì hỏi về việc học tập ở trg, đề tài khóa luận tốt nghiệp, và câu chốt bất hủ: "Lần này SGD chỉ tuyển nhân viên ở vị trí Teller/Sales thì e có thấy phù hợp với nguyện vọng của mình ko?"
Rất nhiều bạn trả lời ko nhé, vì thế cơ hội cho các bạn còn lại sẽ rất cao.
Hơi thất vọng khi đã kỳ vọng vào VCB quá nhiều trong hơn 2 tháng rưỡi kể từ ngày nộp hồ sơ :(
b bị lùi lịch pvan nhiều nhỉ, lịch của mình là 9h sáng mai thì được gọi điện lại là đến sớm 30 phút, 8.30 có mặt.lo quá :-ss

b bị lùi lịch pvan nhiều nhỉ, lịch của mình là 9h sáng mai thì được gọi điện lại là đến sớm 30 phút, 8.30 có mặt.lo quá :-ss

Công nhận, sáng gọi thì báo lùi lại đến 9h sáng mai, trưa lại đc gọi tới pv luôn, quay mình như chong chóng :(
Mình thấy HĐPV rất thân thiện, thoải mái. Mai sẽ pv các bạn tên bắt đầu từ Q đến hết các bạn tên Trang, dự tính 9h pv xong thì phải. Good luck!

Công nhận, sáng gọi thì báo lùi lại đến 9h sáng mai, trưa lại đc gọi tới pv luôn, quay mình như chong chóng :(
Mình thấy HĐPV rất thân thiện, thoải mái. Mai sẽ pv các bạn tên bắt đầu từ Q đến hết các bạn tên Trang, dự tính 9h pv xong thì phải. Good luck!

HĐ có mấy người vậy b? có pvan t anh ko :|

Thông tin chính xác mình biết thì VCB HN chưa gọi ứng viên trúng tuyển nhé, có một số vấn đề nên tuần vừa rùi chưa gọi. Chắc tuần sau sẽ có kết quả. Các bác cứ bình tĩnh nhé!

Không biết khi nào SGD có kết quả nhỉ? hi, sao các bạn lại không thích làm giao dịch viên ta? tớ là tớ chọn luôn gdv :D. Công nhận hội đồng phỏng vấn thoải mái, dễ gần, hix, cơ mà có 1 chị hơi khó tính @@ hạch họe tớ >"<. haizz, may mà mình ko bị đổi lịch lắm như các bạn, biểu 8h15 sau đó đổi thành 8 h thoai :. chứ bảo mai mà hnay gọi rồi thì die lun à :))

Có anh chị em nào phỏng vấn ở VCB Hoàn Kiếm 12/9 không ạ ? KHông biết kiểu phỏng vấn thế nào, vì đỗ BIDV rồi nên ngủ quên mất tới 13h30 mới nhớ lịch PV VCB hoàn kiếm

Sáng hum qua phỏng vấn xong ở SGD phát là mình về sắp đồ đi du lịch luôn, hum nay mới về nhà. Không biết tình hình cả nhà đi phỏng vấn thế nào rùi.
Tớ đến cũng khá thoải mái vì các bạn ngồi chờ cùng cũng dễ gần :). Ai có kinh nghiệm thì sẽ bị hỏi về nghiệp vụ, tớ chưa có kinh nghiệm nên chỉ hỏi về kỹ năng, hoạt động, bản thân thôi ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,763
Thành viên mới nhất
duy190197
Back
Bên trên