Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

Tùy theo nhu cầu đang cần tuyển gấp hoặc tuyển tiến độ bình thường nữa bạn. Với mình thì SCB tuyển cũng khá lâu, khoảng 20 -30 ngày/ vòng phỏng vấn, tuy nhiên chất lượng phỏng vấn với đề thi khá ok.
Cảm ơn bạn, mình nhận được thông báo đạt vòng PV rồi.

chảo các bạn, có bạn nào được gọi phỏng vấn SCB tại TPHCM cho đợt test ngày 18/4/2015 vị trị GDV ko vậy? ????
Mình có mail hỏi lại nhưng ko thấy phản hồi ... Có nên gọi đt trực tiếp hỏi ko ?
à mà test thì lâu đó bạn hồi mh test tới 5 tuần mới có điểm chuẩn, nếu bạn thấy lâu thì gọi cho nhân sự hỏi chứ đừng mail

Mình PV ở 927 trần hưng đạo 16h ngày 8/5. Có ai chung đợt không? Share nhau thông tin.
Bạn làm bài test lúc nào vậy? Điểm bạn bao nhiêu? mình cũng đang đợi họ hồi âm lại mà lâu quá nên hồi hộp quá, mình thi điểm cũng tương đối nên cũng hy vọng

hni mình đi pv gdv , nói chung là cũng run lắm mn ạ, pv trực tuyến, có 3 ng trong hội sở và 2 ng cn. mình mún chia sẻ 1 số câu hỏi cho các b tham khảo :)
1. giới thiệu bản thân ( câu này đi pv ở đâu ngta cũng hỏi lun )
2. em biết j về công việc của gdv ( lúc đó mình hơi run nên cũng k nhớ là đã trả lời như nào nữa :">
3. có bao nhiêu loại tài khoản kế toán ( cái này mình tl đc rồi hỏi thêm câu nữa là mình tắt điện luôn....! ) hãy kể tên các loại tk đó...
4. ưu nhược điểm của em là j ( cái này mình chém phần phật lun :))) )
5. gdv cần những phẩm chất j ?
6. gdv cũng cần đòi hỏi phải huy động vốn, em sẽ làm thế nào nếu nh yêu cầu e huy động 2 tỷ trong vòng 1 tháng ( cái này mình cũng chém k biết đúng k hehee )
7. nếu trong trường hợp cần huy động 2 tỷ và có 3 nhóm kh là kh vip, kh cán bộ cnv chức và kh có lương hưu trợ cấp thì e chọn nhóm kh nào để huy động và vì sao ( cái này mình tl sai huhu tiếc qá ...)
8. nếu kh đến nh nộp tiền có tiền lẻ, tiền bó, tiền thếp thì e thực hiện nhận và kiểm đếm như thế nào?
9. khi kh đến nh và yêu cầu mua USD và dùng USD đó để mở tk tiền gửi tiết kiệm. nếu là GDV thì e xử lý tình huống này ntn? ( câu này mình tl đc hehee )
10. trong tất cả các loại tk khi học kế toán e thix loại tk nào nhất vì sao...?( cá nhân mình thấy câu hỏi này khá là chuối nên mình tl lung tung huhu)
đây là 10 câu hỏi chiều nay mình ms đi pv về, mn tham khảo và trả lời nha nếu có j thắc mắc cứ inbox cho mình. chúc mọi ng thi tốt :)

hni mình đi pv gdv , nói chung là cũng run lắm mn ạ, pv trực tuyến, có 3 ng trong hội sở và 2 ng cn. mình mún chia sẻ 1 số câu hỏi cho các b tham khảo :)
2. em biết j về công việc của gdv ( lúc đó mình hơi run nên cũng k nhớ là đã trả lời như nào nữa :">
3. có bao nhiêu loại tài khoản kế toán ( cái này mình tl đc rồi hỏi thêm câu nữa là mình tắt điện luôn....! ) hãy kể tên các loại tk đó...
6. gdv cũng cần đòi hỏi phải huy động vốn, em sẽ làm thế nào nếu nh yêu cầu e huy động 2 tỷ trong vòng 1 tháng ( cái này mình cũng chém k biết đúng k hehee )
7. nếu trong trường hợp cần huy động 2 tỷ và có 3 nhóm kh là kh vip, kh cán bộ cnv chức và kh có lương hưu trợ cấp thì e chọn nhóm kh nào để huy động và vì sao ( cái này mình tl sai huhu tiếc qá ...)
8. nếu kh đến nh nộp tiền có tiền lẻ, tiền bó, tiền thếp thì e thực hiện nhận và kiểm đếm như thế nào?
9. khi kh đến nh và yêu cầu mua USD và dùng USD đó để mở tk tiền gửi tiết kiệm. nếu là GDV thì e xử lý tình huống này ntn? ( câu này mình tl đc hehee )
10. trong tất cả các loại tk khi học kế toán e thix loại tk nào nhất vì sao...?( cá nhân mình thấy câu hỏi này khá là chuối nên mình tl lung tung huhu)
đây là 10 câu hỏi chiều nay mình ms đi pv về, mn tham khảo và trả lời nha nếu có j thắc mắc cứ inbox cho mình. chúc mọi ng thi tốt :)
Ban pv o chi nhanh nao v

Bạn ơi vậy câu 7,8,9 bạn trả lời thế nào vậy.

Chào cả nhà. Mình ms đc gọi thi test ngày 9/5 vị trí NVKD. Có ai thi vị trí này rùi chia sẻ giúp mình với.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên