Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

mọi người cho mình hỏi ,mình mới nộp hồ sơ tuyển vị trí KHCH ở SCB,không biết biết trí này thi tự luận hay trắc nghiệm v ạ,thấy lo quá
ai có kinh nghiệm chỉ mình với
Mình mới thi hôm 27/5. Vị trí này thi trắc nghiệm, 60p 100 câu hỏi, bao gồm nghiệp vụ, hiểu biết chung, tiếng anh, IQ. Nói chung là không khó lắm, bạn lên mạng tra đề thi của sacombank sẽ có nhiều câu giống với trong đó. Hiểu biết chung có nhiều câu đơn giản vd như thằn lằn đứt gì mọc lại đc, nước nào đông dân nhất.... Chúc bạn may mắn :D

Các anh chị / bạn cho em hỏi: EM làm CV của SCB nhưng mà chỗ chèn ảnh nó bé tẹo, mà ảnh thì 3x4, vậy mình được dãn dòng không ạ, hay là cứ chèn vừa cái khung mẫu của NH ạ, vì file Excel nên em sợ dãn dòng máy tính nó cho rớt luôn. Anh chị/ các bạn có kinh nghiệp giúp em với ạ

Mình mới thi hôm 27/5. Vị trí này thi trắc nghiệm, 60p 100 câu hỏi, bao gồm nghiệp vụ, hiểu biết chung, tiếng anh, IQ. Nói chung là không khó lắm, bạn lên mạng tra đề thi của sacombank sẽ có nhiều câu giống với trong đó. Hiểu biết chung có nhiều câu đơn giản vd như thằn lằn đứt gì mọc lại đc, nước nào đông dân nhất.... Chúc bạn may mắn :D

[/QUOTE
Bạn thi tốt không,khoảng bao nhiêu % là đậu v bạn.Kiến thức rộng quá không biết ôn từ đâu :D bạn cho mình cái kinh nghiệm đc ko :)

Các anh chị / bạn cho em hỏi: EM làm CV của SCB nhưng mà chỗ chèn ảnh nó bé tẹo, mà ảnh thì 3x4, vậy mình được dãn dòng không ạ, hay là cứ chèn vừa cái khung mẫu của NH ạ, vì file Excel nên em sợ dãn dòng máy tính nó cho rớt luôn. Anh chị/ các bạn có kinh nghiệp giúp em với ạ
CV điện tử chả bao giờ chèn ảnh nhé

SCB cũng thoáng lắm, mình chỉ nộp hs qua email bằng cái cv mẫu, sau đó tới ngày đi làm mới nộp đủ hồ sơ cứng , trong thời gian phỏng vấn chả nộp thêm cái gì :D

CV điện tử chả bao giờ chèn ảnh nhé

SCB cũng thoáng lắm, mình chỉ nộp hs qua email bằng cái cv mẫu, sau đó tới ngày đi làm mới nộp đủ hồ sơ cứng , trong thời gian phỏng vấn chả nộp thêm cái gì :D
anh ơi " chả bao giờ chèn ảnh" là thế nào ạ, em thấy cái mẫu CV của SCB có ghi " Ảnh 3x4 bắt buộc" đây ạ. Em cũng chỉ thấy NH yêu cầu nộp CV theo mẫu nên em cũng định nộp thế thôi, mới ra trường chả biết có cái gì mà nộp thêm ý ạ :D

Mình thấy qua vòng viết khá dễ, bạn cứ thoải mái đi thi. Còn mình vừa nhận đc email pass vòng pv mà chưa thấy báo ngày đi làm :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên