Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

Mọi người cho em hỏi là nộp hồ sơ vào SCB thì chỉ cần nộp CV theo mẫu ứng tuyển vào địa chỉ email thôi, chứ chưa cần scan thêm: đơn xin việc viết tay, bằng tốt nghiệp với giấy khám sk... phải không ạ? Chỉ khi nào được gọi pv mới phải mang theo bản cứng đi đúng không ạ?
Uh đúng ùi bạn, nhưng mà có một số ngân hàng chỉ thích mình đi nộp trực tiếp hơn, có điều kiện b nên đi hồ sơ giấy đi, hs giấy chắc ăn hơn hs online.

Mới vào thì người pv yêu cầu giới thiệu bản thân, điểm mạnh điểm yếu. Sau đó hỏi một vài câu chung chung về các sản phẩm tín dụng, thẻ. Sau đó tùy vào câu trả lời của mình mà người pv xoáy tiếp, độ khó tăng dần:confused::confused:. Chủ yếu là hỏi về các quy trình tín dụng, phân tích các chỉ số, thẩm định, các loại nợ. Không chỉ trả lời suông mà còn phải giải thích tại sao, t để ý thấy nếu trả lời không đạt là bị xoáy tiếp vấn đề đó, còn ok thì chuyển sang hỏi cái khác. Cẩn thận nha bạn, bạn chắc cái gì thì hả nói ra, nếu không nắm rõ thì bị dễ bị hỏi tới bí luôn ah. Người trước mình bị hỏi là thích môn gì, bạn đó nói là thích Marketing Ngân hàng rồi bị hỏi tới không biết đường trả lời luôn.
Chú GĐ chi nhánh mình ứng tuyển nói phỏng vấn 1 bạn khoảng từ 15-20p. Nếu mà bạn không trả lời được nhiều câu quá có thể bị cho ra về sớm, pv mà nhanh quá kể như ... xác định rồi đó
Hả, gì mà ghê vậy trời, thầy cô dạy bao nhiêu năm mới nắm rõ, mình học có một năm , lâu nay không ôn, hỏi như dậy là tiêu đời

Hả, gì mà ghê vậy trời, thầy cô dạy bao nhiêu năm mới nắm rõ, mình học có một năm , lâu nay không ôn, hỏi như dậy là tiêu đời
Uh mới đầu vô pv còn run, giải thích lòng vòng, đâu có thuộc mấy cái định nghĩa mà nói ngắn gọn, bên kia họ ôm đầu cười, haizzzz.

Hội đồng phỏng vấn bao nhiêu người vậy bạn, Bạn thi đượcbao nhiêu câu vậy
Mình ở chi nhánh tỉnh nên pv trực tuyến ah, mấy ngày trước mình có trả lời cho 1 bạn nào trong thread này rồi. 3 người từ tp hcm, 1 người là gđ chi nhánh mình ứng tuyển. Bên tp hcm toàn mấy anh chị còn trẻ măng.

Mình ở chi nhánh tỉnh nên pv trực tuyến ah, mấy ngày trước mình có trả lời cho 1 bạn nào trong thread này rồi. 3 người từ tp hcm, 1 người là gđ chi nhánh mình ứng tuyển. Bên tp hcm toàn mấy anh chị còn trẻ măng.
Haizzzzzzzzz, sao thấy chặn đường tìm việc gian nan quá,thấy bạn bè có công việc ổn định mà thèm,

Hehe :), muốn bon chen vô ngân hàng phải chịu thôi bạn ơi, còn tùy vào sự mai mắn của mình nữa, bạn t đi làm ngoài cty rồi mà còn muốn bỏ việc đi xin ngân hàng. Mà t cũng thuộc hàng thất nghiệp lâu ngày trong đám bạn nè.

Uh đúng ùi bạn, nhưng mà có một số ngân hàng chỉ thích mình đi nộp trực tiếp hơn, có điều kiện b nên đi hồ sơ giấy đi, hs giấy chắc ăn hơn hs online.
Vậy bạn nộp hso giấy hay gửi email vậy? haiz. Không biết nộp hso trực tiếp thì gửi vào đâu nữa? Trước giờ mình toàn nộp email thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên