Thi tuyển và phỏng vấn vào ngân hàng ANZ

Chào các anh, chị và các bạn ở cộng đồng UB. Mình đã tốt nghiệp ngành tài chính- ngân hàng. Sắp tới ANZ gọi mình đi phỏng vấn vị trí CV Tư vấn tài chính cá nhân. Vì thế mình lập topic này mong các bạn và các anh chị đã từng đi pv ở ANZ hoặc có hiểu biết về vị trí đó chia sẻ và giúp đỡ. Cảm ơn anh chị và các bạn nhìu!

DSA là vị trí direct sale , bạn sẽ phải gặp trực tiếp khách hàng để mời mở thẻ tín dụng hoặc làm hồ sơ vay vốn cho khách hàng , công việc này thì phải đi lại nhiều, chủ yếu là gặp khách hàng người vn mình thôi nên bạn ko phải lo nhé ^^
tele sale thì bạn chỉ phải ngồi gọi điện cho khách hàng theo data để mời họ vay tiền hoặc mở thẻ tín dụng( 1 ngày gọi rất nhiều đấy )
nói chung là công việc cũng đơn giản , chỉ cần có 1 chút kỹ năng mềm trong giao tiếp , 1 chút duyên khi nói chuyện là ok
chúc bạn thành công !!!

Mọi người cho mình hỏi có ai làm kế toán tại ANZ k? công việc đó có ổn không nhỉ?:-/

DSA là vị trí direct sale , bạn sẽ phải gặp trực tiếp khách hàng để mời mở thẻ tín dụng hoặc làm hồ sơ vay vốn cho khách hàng , công việc này thì phải đi lại nhiều, chủ yếu là gặp khách hàng người vn mình thôi nên bạn ko phải lo nhé ^^
tele sale thì bạn chỉ phải ngồi gọi điện cho khách hàng theo data để mời họ vay tiền hoặc mở thẻ tín dụng( 1 ngày gọi rất nhiều đấy )
nói chung là công việc cũng đơn giản , chỉ cần có 1 chút kỹ năng mềm trong giao tiếp , 1 chút duyên khi nói chuyện là ok
chúc bạn thành công !!!

Bạn ơi, mình muốn hỏi, vị trí DSA, khách hàng mà mình gặp để mời mở thẻ là do công ty lựa sẵn rồi mình đến thuyết phục hay mình phải tự tìm kiếm?

mình có đăng tin tìm việc thì chiều nay được 1 chị kêu đi phỏng vấn ở ANZ ở tòa nhà Thăng long 105 Láng Hạ. mình chưa biết gì về Ngân hàng cũng như DSA hay teller cả vì học cntt ra mà. đọc mấy comment của mọi ng cũng hiểu sơ qua là DSA là cộng tác viên phải đi ra ngoài tìm khách hàng mở thẻ ah? còn teller thì gọi điện là chủ yếu đúng ko? liệu cơ hội việc làm và lương ở ANZ có chắc chắn ko? xin hỏi rõ về cách thức làm việc của DSA với, trình độ tiếng anh thì cùi bắp quá ko biết có làm được bài test ko?
Bạn có đi học lớp Training ko ? Tớ cũng được gọi đi học ở 105 Láng Hạ , nhưng hôm đó tớ bận việc ko đi được nên giờ bị loại mất rồi .

Bạn mình hôm nay cũng đi pv vị trí này, làm team leader là được 20 củ 1 tháng à, chắc cố gắng là được ;)) .

mình pvan ở đấy rồi nè. báic salary là 125 USD. còn hoa hồng sẽ dựa theo số thẻ bạn tư vấn được. mà cứ ảo ảo thế nào í. mình cảm tưởng đây ko phải nhân viên chính thức. thêm nữa. danh sách khách hàng là do mình tự khai thác. chứ ko phải danh sách có sẵn đâu. thế nên mình nghi ngờ đây là vị trí cộng tác viên hưởng theo doanh thu, ko phải nvien chính thức

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình pvan ở đấy rồi nè. báic salary là 125 USD. còn hoa hồng sẽ dựa theo số thẻ bạn tư vấn được. mà cứ ảo ảo thế nào í. mình cảm tưởng đây ko phải nhân viên chính thức. thêm nữa. danh sách khách hàng là do mình tự khai thác. chứ ko phải danh sách có sẵn đâu. thế nên mình nghi ngờ đây là vị trí cộng tác viên hưởng theo doanh thu, ko phải nvien chính thức

Mình nghĩ chỉ là outsource thôi bạn à, bạn mình kể cũng có vẻ not good.

Đây là vị trí cộng tác viên thôi, không phải chuyên viên gì đâu. Mình mới nghỉ hồi tháng 4, lương mỗi tháng nhận được hơn 1,5 nếu làm đủ ngày. Không đủ tiền xăng xe, điện thoại. Làm việc như kiểu nhân viên tiếp thị thị trường mà không có trợ cấp gì hết. Hợp đồng cộng tác viên mà làm đủ 8h/ngày....:-L

thế mà lúc mình hỏi người pvan, người ta bảo là nvien chính thức. lại còn phải là nhân viên trong sạch, rồi phải làm cái xác nhận là ko có tiền án tiền sự 3 đời ở trên sở tư pháp nữa. nghe mà choáng :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên