Thi tuyển và phỏng vấn vào ngân hàng ANZ

Chào các anh, chị và các bạn ở cộng đồng UB. Mình đã tốt nghiệp ngành tài chính- ngân hàng. Sắp tới ANZ gọi mình đi phỏng vấn vị trí CV Tư vấn tài chính cá nhân. Vì thế mình lập topic này mong các bạn và các anh chị đã từng đi pv ở ANZ hoặc có hiểu biết về vị trí đó chia sẻ và giúp đỡ. Cảm ơn anh chị và các bạn nhìu!

anh Duy ơi, làm tele sale chắc hem giống với cái đại lý tư vấn tài chính cá nhân như các bạn nói bên trên đâu đúng hem. Phỏng vấn chắc cũng không theo dạng hội thảo như thế a nhỉ

Nay mới thấy comment của em, DSA thì phải ra ngoài kiếm khách làm thẻ em à, còn Tele-sale thì ngồi ở văn phòng gọi điện thôi em, lương fix là 2tr2. Còn tuỳ vào doanh số thẻ bán được nữa, tầm 5 hay 7 cái / 1 tháng thì phải. Anh không rõ lắm. Pv thì cũng đơn giản thôi à. Nghe thằng bạn a nói thế.

Mình cũng muốn được làm cho các bank nước ngoài để phát triển bản thân trong môi trường quốc tế nhưng ko biết đăng tuyển dụng ở đâu và phỏng vấn ra sao và để đc nhận vào có khó lắm không ? Bạn nào biết thì chia sẻ cho mình với hen :)
Lần trước t xem tin tuyển dụng ở tìm việc nhanh. t app DNS nên pvan dạng ngồi nói chuyện thui, 1 chị pvan t vs 1 bạn nữa. T pass rùi n k đi vì bạn t làm ở đó rùi vất lắm vs lại nhà t quá xa đoạn Duy Tân, nghe nói ai làm ở đó trụ đc khoảng 6 tháng sẽ đc lên vị trí khác đấy :)

Em đã đi phỏng vấn, đã đào tạo và đang phải đi làm Lý lịch tư pháp để hoàn thiện hồ sơ a ạ. Anh làm bên HSBC trong tp Hồ Chí Minh ạ?
Nay mới thấy comment của em, DSA thì phải ra ngoài kiếm khách làm thẻ em à, còn Tele-sale thì ngồi ở văn phòng gọi điện thôi em, lương fix là 2tr2. Còn tuỳ vào doanh số thẻ bán được nữa, tầm 5 hay 7 cái / 1 tháng thì phải. Anh không rõ lắm. Pv thì cũng đơn giản thôi à. Nghe thằng bạn a nói thế.

Anh ơi, em làm ANZ ngoài Hà Nội cơ ạ. Không gần anh đâu, ít nhất cũng 1700 km ý :)
Uhm, cũng gần chỗ em...:) Anh làm ở Etown Cộng Hoà :)

- - - Updated - - -

Ấy ơi, mai ấy phỏng vấn à. Tớ là telesale thui. Phỏng vấn không có gì khó đâu. Bạn cứ chém gió nhiều vào là được. Hê hê
24/9 này mình cũng pv ở duy tân này, bạn pv vị trí nào thế? PV thế nào?

Anh ơi, em làm ANZ ngoài Hà Nội cơ ạ. Không gần anh đâu, ít nhất cũng 1700 km ý :)

- - - Updated - - -

Ấy ơi, mai ấy phỏng vấn à. Tớ là telesale thui. Phỏng vấn không có gì khó đâu. Bạn cứ chém gió nhiều vào là được. Hê hê

Chài anh tưởng HCM :)) , thế thì cũng chỉ khoảng 2h đi tàu bay thôi em :D

Mình cũng đang phải làm lý lịch tư pháp để nộp, mà phải nộp hồ sơ vào tận HCM cho talentnet nữa khá là rườm rà ! 8-}

mình có đăng tin tìm việc thì chiều nay được 1 chị kêu đi phỏng vấn ở ANZ ở tòa nhà Thăng long 105 Láng Hạ. mình chưa biết gì về Ngân hàng cũng như DSA hay teller cả vì học cntt ra mà. đọc mấy comment của mọi ng cũng hiểu sơ qua là DSA là cộng tác viên phải đi ra ngoài tìm khách hàng mở thẻ ah? còn teller thì gọi điện là chủ yếu đúng ko? liệu cơ hội việc làm và lương ở ANZ có chắc chắn ko? xin hỏi rõ về cách thức làm việc của DSA với, trình độ tiếng anh thì cùi bắp quá ko biết có làm được bài test ko?

Có bạn nào đã làm với ANZ cho mình hỏi với! Mình được ANZ gọi vào làm vị trí Mortgage nhưng họ bảo phải ký hợp đồng với công ty HR outsource là công ty Talentnet. Vậy bạn nào đã có kinh nghiệm làm với ANZ cho mình hỏi là: liệu nếu làm tốt mình có được ký hợp đồng trực tiếp với ANZ không? Bạn nào từng có kinh nghiệm làm vị trí này có thể chia sẻ kinh nghiệm về công việc được không? Cám ơn các bạn nhiều, rất mong được làm quen với các bạn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên