Review Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng An Bình (ABBANK)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thi tuyển và Phỏng vấn vào ngân hàng ABBANK

Mình sắp thi tuyển vào vị trí chuyên viên tín dụng của ABBANK, mọi người ai có kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ABBANK thì chia sẻ cho mình một ít nhé. Cảm ơn nhiều!

híc. bạn học trường nào vậy? có phải bạn đăng ký đợt tuyển dụng quản trị viên tập sự trong tháng 7 ko?
híc họ đã trả lời rùi à? qua mail hả bạn?
mình cũng đăng ký vào đó mà chưa thấy họ trả lới

Mình học ở HVNH, mình đăng kí vào vị trí chuyên viên khách hàng, vừa nhận được tin nhắn báo đi thi viết hôm nay

Haha, đã phát hiện tình địch đầu tiên, à quên, ngân hàng địch, abb địch, chẳng biết gọi thế nào nữa. Chiều nay đang đi ngoài đường thì nhận được tin nhắn thông báo đi dự thi. Cũng HVNH đây, mọi người cho em hỏi thi IQ bằng tiếng anh hay tiếng việt vậy.

đợt trước mình thi ( QHKH cá nhân ) gồm 2 phần: IQ ( bằng tiếng anh ) và nghiệp vụ.
nghiệp vụ gồm 2 nội dung: khoảng 20 câu trắc nghiệm và 5 câu luận.

Haiz, vừa xem qua mấy đề thi vào ABBANK thấy có vẻ xương quá, mình thì chưa ôn luyện được mấy, không biết thế nào nữa.Hic

ban Tan: ban có đề thi vào ABBank ahf?
có thể Post lên cho cộng đồng cùng xem vs được ko? Thanks bạn trước nhé!

híc. bạn học trường nào vậy? có phải bạn đăng ký đợt tuyển dụng quản trị viên tập sự trong tháng 7 ko?
híc họ đã trả lời rùi à? qua mail hả bạn?
mình cũng đăng ký vào đó mà chưa thấy họ trả lới

Tớ cũng đký tham gia Chương trình "Quản trị viên tập sự của ABBank". Có thông báo là 20/7 này đi thi, k biết bạn nhận đc thông báo chưa? Mà thi vị trí này thì thi những gì nhỉ?

Mình tham gia chương trình này ở Tp HCM vào tháng 6, vòng 1 thi gồm 3 phần: IQ, tiếng anh, và nghiệp vụ, tất cả là trắc nghiệm. Đề cũng không khó lắm các bạn ạh. Vòng 2 các bạn sẽ thuyết trình nhóm theo đề tài của ABBANK đưa ra, và vòng 3 là phỏng vấn. Thi cử ở AB nhìn tổ chức chuyên nghiệp lắm, nhất là vòng thi thuyết trình. Ở Tp HCM còn vòng phỏng vấn nữa vào cuối tháng này. Mình nghe các anh chị nhân sự ở đây nói, nếu được tuyển dụng Chương trình QTVTS này, các bạn sẽ làm việc ở vị trí Chuyên viên quan hệ khách hàng, ko có thời gian thử việc, hưởng lương chính thức luôn, trong 2 năm của chương trình này, các bạn sẽ được đào tạo để có thể trở thành quản lý nữa!..hj
Chúc các bạn may mắn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,683
Thành viên mới nhất
sevnaliasmerch
Back