Review Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng An Bình (ABBANK)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ko có gì để p buồn đâu b ạ. T đi phỏng vấn abbank đợt vừa rồi, nói chung là ko dc hài lòng cho lắm. T vào, 2 anh phỏng vấn t, ko hề tạo kk thoải mái mà như hỏi cung tội phạm. Mọi câu hỏi a ấy đưa ra t đều trả lời rất tự tin, lưu loát. Nhưng a ấy kết luận bá đạo, nguyên Văn là: Em rất có Chí tiến thủ nhưng làm trong Ngân hàng thì ngoài Chí tiến thủ, e còn phải có mối quan hệ nữa. Kiến thức của em như vậy mà làm gdv thì phí quá. Thôi dc rồi, a sẽ cân nhắc về điều này.
Và sau 10 ngày, t nhận dc Mail cảm ơn.
Hy vọng nhiu, quá nhọ!

Ko có gì để p buồn đâu b ạ. T đi phỏng vấn abbank đợt vừa rồi, nói chung là ko dc hài lòng cho lắm. T vào, 2 anh phỏng vấn t, ko hề tạo kk thoải mái mà như hỏi cung tội phạm. Mọi câu hỏi a ấy đưa ra t đều trả lời rất tự tin, lưu loát. Nhưng a ấy kết luận bá đạo, nguyên Văn là: Em rất có Chí tiến thủ nhưng làm trong Ngân hàng thì ngoài Chí tiến thủ, e còn phải có mối quan hệ nữa. Kiến thức của em như vậy mà làm gdv thì phí quá. Thôi dc rồi, a sẽ cân nhắc về điều này.
Hy vọng nhiu, quá nhọ!
nghe b kể sau càng buồn thêm :))). vì thực sự mình thích lắm GDV, nộp nhiều mà chẳng được bao nhiêu. buồn lắm ý.hxx. về quê làm cviec k yêu thích nên mình càng cố gắng thi thố. n sau vụ thi BIDV ve, mình thất vọng khá nhiều về Ngân hàng. n vẫn ham hố thi thố :Đ

nghe b kể sau càng buồn thêm :))). vì thực sự mình thích lắm GDV, nộp nhiều mà chẳng được bao nhiêu. buồn lắm ý.hxx. về quê làm cviec k yêu thích nên mình càng cố gắng thi thố. n sau vụ thi BIDV ve, mình thất vọng khá nhiều về Ngân hàng. n vẫn ham hố thi thố :Đ
Sao lại sau vụ BIDV vừa rồi lại thất vọng là sao bạn ???

Các anh ấy hỏi những gì, bạn có thể chia sẻ cho mình với được ko? Mình cũng sắp đi phỏng vấn đây, có ô bác quen dặn ông Giám đốc rồi nhưng mà vẫn muốn mình tự lực trôi chảy :D
1. Giới thiệu về bản thân.
2. Gdv là làm những gì nhỉ?
3. Trước đây e đã làm kế toán? Cty Thái Vinh nghe quen nhỉ? Hình như nó ở Sài Gòn? Mà cty đó sx gì vậy e?
4. E đã làm báo cáo Tài chính chưa? E có theo dõi công nợ ko? À, còn kê khai thuế và quyết toán thuế?
5. Thuế có chênh lệch nhiều ko? Cty sd mấy hệ thống báo cáo vậy? Cty bạn nộp thuế qua mạng à?
Xong, t trả lời khiến các anh cứ gật Hoài. Nói lưu loát, ko ấp úng. Kết luận: bạn có Chí tiến thủ nhưng thiếu mối quan hệ, kiến thức vậy mà làm gdv thì phí lắm. Haizzz. Trả lời dc cg chết, ko dc cg chết. Suy cho cùng, ng nhà thì mới vào dc thôi. B có mqh thì khỏi lo đi. Chúc b thành công.

Hy vọng nhiu, quá nhọ!
Mình đã qua 10 ngày rồi mà chưa có mail, không biết ý An Bình thế nào cả :(. Mong mãi 1 kết quả

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên