Thi tuyển Techcombank ngày 16/9 tới

các anh chị cho e hỏi tí. e nhận đc tn mời tham dự thi tuyển ngày 16/9 tại techcombank. và bảo gửi mail xác nhận trước 17h ngày hôm nhận đc mail để nhận ca thi. e có xác nhận mail rồi mà k thấy phản hồi về ca thi. trong tn bảo là ngân hàng sẽ gửi ca thi cho từng thí sinh. e lo lắng quá đã mấy hôm rồi mà e chưa nhận đc mail thống báo về ca thi nữa. anh chị nào đang làm bên tech hay có kinh nghiệm chia sẻ cho e với. sẵn chia sẻ cho e tí kinh nghiệm ôn bài thi với ạ... e cám ơn anh chị nhiều ạ<3

Nhóm mình ko thấy giữ lại hay hỏi cv gì hết. Chỉ có hỏi 2 bạn trong lúc cả nhóm ngồi trong phòng luôn à. Anh phỏng vấn tụi mình nói giờ ko nói đc. 2-3 ngày sau hệ thống sẽ báo...hic. Chắc tạch quá.
Tình hình là mình pv nhóm lúc 11h thì có chút exp chia sẻ là: Văn hóa của Tech là TEAM WORK nên buổi pv nhóm này thật ra cũng chỉ tập trung vô 2 từ đó, do vậy NTD không cần nghe hay biết về nội dung bạn nói có đúng không mà chỉ quan sát cách các bạn làm việc nhóm (phân chia thời gian, phân công công việc để ai trong nhóm cũng được nói...). Vì thế trong buổi pv nhóm của mình làm tốt công tác như trên nên chị nhân sự ko có gì để nhận xét chỉ có nhóm kia thì bị nhận xét rất nhiều và trừ điểm rất nặng vì trong nhóm chỉ có 3 người tranh nhau nói quá làm 3 người còn lại ngồi im re không thể nói được gì do vậy failed cả nhóm.
Kì vậy ta, chị nhân sự bên mình ko nhận xét kiểu vậy, trong nhóm 10 ban của 2 đội chị ấy chỉ giữ lại 4 bạn thuyết trình tốt và phản biện tốt nhất thôi, chị bảo là để hỏi về CV nhưng mà thực ra là PV 1:1. Trong chương trình trong tờ rơi lúc đầu cũng có ghi vậy mà, PV nhóm xong một số đạt sẽ đc PV 1:1, còn kết quả của vòng này thì mới thông báo qua email hoặc SMS mà bạn.

Kì vậy ta, chị nhân sự bên mình ko nhận xét kiểu vậy, trong nhóm 10 ban của 2 đội chị ấy chỉ giữ lại 4 bạn thuyết trình tốt và phản biện tốt nhất thôi, chị bảo là để hỏi về CV nhưng mà thực ra là PV 1:1. Trong chương trình trong tờ rơi lúc đầu cũng có ghi vậy mà, PV nhóm xong một số đạt sẽ đc PV 1:1, còn kết quả của vòng này thì mới thông báo qua email hoặc SMS mà bạn.
Mình nghĩ chắc tùy vào buổi pv đó nếu 2 nhóm đều thực hiện tốt như mình đã nói thì mới chọn những người nổi bật nhất để pv 1:1. còn riêng trường hợp mình thì cả nhóm bên kia failed hết rồi nên khả năng chị ấy chọn nhóm còn lại :)

Cũng tuỳ thôi ak,hôm qua mình bị hỏi 1:1 vì lí do không chịu phát biểu nhiều nên bị bắt ở lại hỏi thêm đây,c hoi:trong nhóm phản biện chỉ có em là ít nói nhất nên chị không biết tính cách e thế nào,mà xác định là tạch nên cũng ko buồn

Tình hình là hồi sáng mình đi pv ca 8h mà nhóm mình k có ai đc ở lại để hỏi cái vụ CV gì hết ak,chắc là out nguyên nhóm rồi

Mình nghĩ chắc tùy vào buổi pv đó nếu 2 nhóm đều thực hiện tốt như mình đã nói thì mới chọn những người nổi bật nhất để pv 1:1. còn riêng trường hợp mình thì cả nhóm bên kia failed hết rồi nên khả năng chị ấy chọn nhóm còn lại :)
Hi, chắc là vậy. Chị ấy bảo hai nhóm làm việc hăng say quá, đúng kiểu xem chị ấy tàng hình luôn làm chị ấy quên hết cả giờ giấc :)

Nhóm mình là anh kia phỏng vấn. Ảnh hỏi chuyên sâu vào nv cũng nhiều. Sau đó ảnh nhận xét 2 nhóm rồi thôi à. Chắc cũng tạch r...^^.

Sáng nay cả nhóm bị out hết, 2 nhóm thuyết trình thì chỉ có nhóm kia đc giữ lại 4 ng, còn nhóm mình về hết, mình xác định là rớt Tech rồi hihi.

mà giả sử mà đỗ, rồi phải gắn bó 3 năm,phá vỡ hợp đồng thì 30 triệu , tech áp dụng chính sách gì cũng phải theo để rồi trong 3 năm cứ tháng nào cũng lương quèn 3 -4 triệu cũng thấy chán.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,798
Thành viên mới nhất
riseagainstmerc
Back
Bên trên