Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

T thì lại pv ơr chi nhánh trc, đc độ 5' nè. GĐ còn nói đowj này chắc chưa đáp ứng đc yêu cầu thôi để đợt sau. Xong vẫn đc gọi xuống hội sở pv. Lần pv sau thì cũng tạm đc ko biết có hy vọng gì ko
úi, pv ở chi nhánh xong còn pv ở hội sở nữa cơ à cậu, lúc câu nhận đc thông báo đi pv ở hội sở cách hôm pv lần 2 lâu k cậu? hay đc trả lừi luôn:3

C phỏng vấn qua mấy vòng rồi thế? t mới test và pvan lần 1 hôm qua 8/9, tầm bjo có kết quả để pvan chi nhánh vậy cậu?
t pv lần 2 ở chi nhánh rùi, đợt t thi thì cũng tầm 3,4 ngày mới nhận được lịch pv lần 2 đấy, vì dính vào ngày 2/9, với cả SEabank là gọi theo vần cậu ạ, ABC ý, theo tên, nên là nó cũng k theo thời gian thi lắm đâu

úi, pv ở chi nhánh xong còn pv ở hội sở nữa cơ à cậu, lúc câu nhận đc thông báo đi pv ở hội sở cách hôm pv lần 2 lâu k cậu? hay đc trả lừi luôn:3
T được gọi sau hôm pv ơr chi nhánh đúng 1 tuần. Cưs nghĩ là ko đc gọi tiếp cơ

Thi tuyển ở sea hiện tại thường gồm 3 vòng:
1. Test: mình thấy dễ, chẳng cần phải ôn gì đâu, gần như qua 100%.
2. Pv với CN: có khoảng 3-4 người của CN pv, vòng này có lẽ là căng thẳng nhất.
3. Pv với HO: thấy đa số mọi ng` review là pv với 1 người của HO thôi, vào đc vòng này chủ yếu là các bạn cần so tài với đối thủ của mình, chứ ko cần đấu trí nhiều lắm với người pv.

Theo ý kiến chủ quan của mình thì các bạn nên nuôi hi vọng sau khi pv khoảng 3 tuần, lâu hơn thì xác định....

Thời gian có kết quả giữa các vòng phụ thuộc vào mức độ cần người của CN và lịch làm việc của các sếp thôi. 1-2 tuần sau mới gọi là điều hết sức bình thường. Như mình thì từ test đến hết pv lần 2 là 5-6 ngày tất cả. Người tạch ko có thông báo.

thông thường thì sẽ là pv sơ tuyển kèm theo test, qua thì đi pv vòng 2 tại chi nhánh có nhu cầu. qua dc vòng này thì có buổi pv trực tiếp với giám đốc,giám đốc mà ưng thì sẽ gọi báo đỗ và mail chuẩn bị hồ sơ. như của c chắc chi nhánh đang cần ng nên thông báo đỗ luôn,nhưng chắc vẫn phải gặp giám đốc nữa đấy. dc hẹn đi gặp mặt thì tươm tất,tươi tỉnh một tí ^^.
à bạn thi gdv hay tín dụng đấy,t thấy đứa bạn t bảo bên chi nhánh cầu giấy đang thiếu ng . gdv còn có 3 đứa mới vào dc vài tháng thôi.
T vào Tín dụng bạn ạ! t đang thắc mắc là ko biết phần training sau khi tuyển ở bên Seabank này thế nào. Liệu có đc đào tạo tập trung cho nhân sự mới cùng đợt tuyển này ko nhỉ?

T vào Tín dụng bạn ạ! t đang thắc mắc là ko biết phần training sau khi tuyển ở bên Seabank này thế nào. Liệu có đc đào tạo tập trung cho nhân sự mới cùng đợt tuyển này ko nhỉ?
Không có đào tạo đâu bạn ơi, vào phát làm luôn =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia
Back
Bên trên